Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เดี๋ยววันนี้บ่ายสามจะแวะไปหา เอาเพลงเกาหลีไปฝากครับไว้ test PK2, V-sonic ครับ

แมวอ้วนอืด

13/01/2007 12:56:30

คือผมฟังเพลงพวกนี้แล้ว กับเครื่องเสียงลำโพงคอม KlipschTHX 2.1 Promedia2000 แล้วรู้สึกชอบมากๆ มันให้ความนุ่มและกังวาลอย่างบอกไม่ถูกครับ ฟังแล้วรู้สึกผ่อนคลายมีความสุขสุดๆ ครับ ก็เลยคิดขึ้นมาว่า เอ ... ถ้าเอาไปฟังกับพวกหูฟังดีๆ อย่าง K701, PK2, MS-2i หรือตัวไดโนเสาร์ฮือฮาที่มันกินหูแพงๆ เรียบในตอนนี้มันจะเป็นยังไงนะ หรือไม่ก็เอาไปฟังกับลำโพง JAMO ที่ร้านเลยจะดีไหมนะ เดี๋ยววันนี้บ่ายสามผมแวะเข้าไปหานะครับ เอาเพลงไปฝาก

แอบสร้างกระแสเพลงเกาหลี ฮิๆ เผื่อฟลุกอาจได้ตะลึงกันนิดๆ ว่าของเค้าก็ดีระดับ hi-end เหมือนกันนะ อิๆ

กะจะให้แจกจ่ายกันฟรีด้วยครับเผื่อคนสนใจ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

13/01/2007 13:02:03

5555 ห้ามแจกเพลงไทยเด็ดขาด เดี๋ยวซวยอ่ะ 5555 เกาหลีคงไม่เป้นไรเนอะ

วันนี้ว่างเหรอ แมวอ้วน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

แมวอ้วนอืด

14/01/2007 23:26:33

เพลงที่ผมให้กับคุณเบียสไว้ไม่มีลิขสิทธิ์ในไทยแน่นครับ ของไทยมีแต่หนังไม่มีเพลงประกอบดังนั้นลิขสิทธิ์มีเฉพาะหนังครับเพลงไม่มีแน่นอนเพราะว่าซีดีเพลงหาซื้อไม่ได้ทั่วไปครับต้องซื้อดีวีดีของเกาหลีมาเลยมันถึงจะแถมแผ่นซีดีเพลงให้ครับ เรียกว่าไม่ซื้อดีวีดีของเกาหลีก็ไม่ได้ซีดีเพลงนั่นเองล่ะครับ

มันเป็นเพลงแนว ballad กับ waltz ครับ เบาๆ นุ่มๆ แบบเกาหลีๆ ผมว่าการผสมผสานเสียงและ mix เสียงจาก studio ของเกาหลีในเพลงชุดนี้เข้าขั้นเอาไปทดสอบหูฟังดีๆ ได้นะครับ ผมฟังที่บ้านกบเครื่องคอมลำโพงคอมดีๆ รู้สึกว่ามันถูกใจมากๆ เลย

แล้วผมก็บ้าฟังกับ K701 ตั้งสองวัน รู้สึกหลงรักมันมากๆ แบบพลิกหน้ามือเป็นหลังมือเลยครับ ใครจะไปรุ้ว่าไอ้แมวอ้วนอืดอย่างผมที่บ้าเบสช้างถีบจะมาฟังเพลงแนวนุ่มๆ เบาๆ สดใสๆ อย่างงี้เป็นกับเค้าด้วย คือลำโพงคอมที่บ้านผมฟังแนวนุ่มๆ เบาๆ แบบนี้ครับ แต่กับหูฟังที่ซื้อมาเอาแบบมันๆ คึกๆ มีชีวิตชีวาไว้ก่อนเพราะว่าที่บ้านเปิดแบบโหดๆ ก็ไม่ได้ข้างบ้านด่าเอา ผมเลยเป็นคนฟังเพลงสองแนวครับ แปลกไหมครับ

อยากให้มาลองฟังกันนะครับ ถ้าไม่รังเกียจเพลงของเกาหลี ผมฟังชุดนี้ชุดเดียวอยากหิ้ว Class A กลับบ้านเลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมวอ้วนอืด

14/01/2007 23:41:44

ซีดีจะแถมอยู่ในซองพับเสียบไว้ ที่มากับชุดดีวีดีแบบนี้น่ะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

14/01/2007 23:46:24

555 ขอบคุณมากๆ แมวอ้วน

เอ้าใครอยากได้แวะไปเอาได้ที่คุณเบียสครับ แมวอ้วนเค้าคัดมาให้แล้ว

ถ้ามีการจับไปดำเนินคดี แมวอ้วนจะไปก่อนเพื่อนจ้า 5555

ใครได้ไปแล้ว แวะมาขอบคุณให้กำลังใจแมวอ้วนหน่อยนะ 555
หยิกหู 0
"เดี๋ยววันนี้บ่ายสามจะแวะไปหา เอาเพลงเกาหลีไปฝากครับไว้ test PK2, V-sonic ครับ"