Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

พระกาฬไร้นาม (โป้งเหน่ง) เริ่มออกฤทธิ์

บีพลัสเจ

12/01/2007 21:56:13
เกริ่นนำกันก่อน...
ผมเป็นคนนึงที่ชอบฟังเพลง เสียงดีๆ แต่ก้อนิยมของที่มีราคาสมเหตุสมผลด้วย ก่อนหน้านี้ผมใช้ sony cd walkman ครับ เสียงดี หูฟังใส แต่เมื่อ 5เดือนที่แล้ว แบตมันหมดอายุ พอไปซื้อที่ร้าน มัน ก้อนละ 1300 ครับ ต้องใช้ 2 ก้อน... เครียดเลย ตกลงเลิกใช้ เริ่มหันมาศึกษา MP3 ดู และเมือ 3-4 เดือนที่แล้ว apple ก้อออก ipod nano 2g ดูลักษณ์ โดนใจมาก เลยล่อซะ 1 เครื่อง... และก้อเริ่มฟัง โดยการนำแผ่น มา rip เป็น MP3 ด้วย bit rate 320 Mhz ก้อโอเคนะ กับหูแถม แต่เบสมันเยอะเหลือเกิน อีกทั้ง เสียงร้อง ฟังดูแล้ว อารมณ์เหมือผมหูอื้ตลอดเวลาครับ อีกทั้งเสียงรบกวนก้อเยอะ พูดตรงๆอึดอัดครับ แต่ด้วยความที่คิดว่า คงเป็นเราคนเดียวมั้ง ที่เป็น เพราะไม่เห็นมีใครเค้าบ่นกัน ก้อเลยทนฟังมันไปครับ.....
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

บีพลัสเจ

12/01/2007 22:19:10
ลองของ...
เอามาลองตอนแรก บอกได้เลยว่าเสียงดีกว่า หูแถม ipod เยอะครับ

เสียงแหลม ได้ยินเยอะกว่า Ipod ครับ
เสียงกลาง แจ๋วเลย หางเสียงนุ่มครับ
เสียงเบส ไม่ได้ยินเลย
เสียงกรุ้งกริ้ง ต่างๆ ได้ยินครับ ก่อนหน้านี้ไม่เคยได้ยินจากหูฟัง IPOD ครับ
มิติเสียง อยู่กลางกระบาลเลยครับ

สรุปโดยรวม ดี สมราคาครับ ขาดนิดขาดหน่อย เอาน่า ราคาแค่นี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

บีพลัสเจ

12/01/2007 22:26:42
แอบนอกใจ...
เมื่อใช้ไปได้ซัก 5-10 ชั่วโมง แรก เริ่มจับจุดได้ เริ่มหงุดหงิดครับ

เสียงแหลม ชัดเจนครับ แต่ แข็ง และบาดหู
เสียงกลาง ยังแจ๋วเหมือนเดิม
เสียงเบส ไม่เคยได้เห็นแม้แต่เงาครับ

เสียงกลอง เหมือน เคาะปิ๊บ เคาะสังกะสีครับ
เสียงกรุ้งกริ๊ง มี สวยใส ครับ
เสียงกีต้าร์อคุสติก ใส กังวาล แต่ไม่ค่อยเหมือนจริงครับ

อยากบอกว่า ถ้าคุณเผลออ่าน มาถึงตรงนี้กรุณาอ่านให้จบครับ ไม่งั้นคุณจะเสียใจ จริงๆครับ

เมื่อเริ่มหงุดหงิด จึงแอบนอกใจ ไปหาฟิลลิป ตัวที่ ในเว็บพันทิพ แนะนำกับครับ ไปซื้อที่พาวเวอร์บาย ตัวนึง พันสี่ร้อยบาท ห้ามลองฟังก่อน จ่ายตังค์บุ๊บ แฟงมันตรงนั้นเลยครับ อยากบอกว่า เซ็งครับท่าน

เสียงทุกอย่าง ด้อยกว่าน้องโป้งเหน่งของผม
สาย เล็กครับ พันกับไอพอตแล้ว สายงอหงิกไปหมด
หูฟังก้อแน่นไปครับ เจ็บรูหูเลย

เซ็ง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

บีพลัสเจ

12/01/2007 22:30:15
กลับไปหาน้ำพริกถ้วยเก่า...
เมื่อเซ็ง ก้อเริ่มเข้าเว็บเฮียอีก อยากได้ ksc35 หรือ 75 ครับ แต่เมียรู้ทัน จึงถูกจับตา อย่างดี จากเมียที่รักครับ ผมจึงต้องฟัง แบบเบส หาย แต่แก้โดย ทำ play list ไว้หลายๆอัน อันไหน อยากได้เบส ก้อเอาหูแถมมาใส่ ถ้าฟัง พวก อคูสติก หรือ แจ๊ส ก้อเอาน้องโป้งเหน่งมาใช้ แก้ปัญหาไปได้เยอะ ครับ สบายใจ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

บีพลัสเจ

12/01/2007 22:41:29
สรุป...

1. ตั้งแต่วันจันทร์ที่ผ่านมา ทุกครั้งที่มีเวลาว่าง จะล่อกับน้องโป้งเหน่งสุดที่รัก ตลอดเวลา ครับ

2. เรื่องเบิร์นหูฟัง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
3. อย่าตัดสินใจหูฟังก่อนได้เบิร์น
4. ขอบคุณเฮียมั่งคง ที่เอาของดีราคาถูกมาให้คนกลัวเมียอย่างผมครับ
5. เกลียดเฮียมั่งคงครับ ที่เอา PK2 และ MS-1 มาให้ลองในร้าน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

นายมั่นคง

12/01/2007 22:56:51

5555

ผมคงต้องขอปรบมือสดุดีเชิดชูเกียรติคุณ บีพลัสเจ เป็นอย่างยิ่งครับ ที่ช่วยรีวิววีรกรรมย่อยๆ ให้อ่านกัน

อ่านแล้วก็รู้สึกปลาบปลื้มจริงๆ

หากคุณบีพลัสเจเกิดพลาดพลั้งประสพภรรยาภัยเมื่อไหร่ ผมคงต้องหาธงชาติห่มให้อย่างสมเกียรติ

5555

ตอนนี้จากตู้ที่มีตู้เดียว มีน้องๆ นั่งกันเต็มที่

ตอนนี้กระเถิบจับออกมานั่งนอกตู้ (ไซด์ไลน์) กันแล้ว เพราะชักสั่งชักเยอะ

แล้วที่ออกมานั่งนอกตู้ ก็ไม่ใช่อะไร

ยังไม่มีปัญญาซื้อตู้ใหม่นั่นเอง 5555

ว่าแต่ว่าเด็กตู้ที่ไหนเสียงดีมั่งครับ

จะได้ย่องไปฟัง !!!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

บีพลัสเจ

12/01/2007 23:03:22
วันก่อนไปถ่ายรูปลงเว็บให้ วิคตอเรียซิเคร็ด มาครับเฮีย น้องๆ เสียงสูงเสียงกลางไม่รู้ แต่เสียงครางเนี่ย เรยกว่าเทียบกับ GS1000 ได้สูสีครับ...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นายมั่นคง

13/01/2007 09:03:21

เฮ้ย............ชวนไปถ่ายมั่ง 555

โอ้โฮ เสียงกลางกับเสียงคราง มันอยู่ในความถี่เดียวกันซะด้วย 5555

แล้วมิติมันดีไม๊ หมายถึงเสตท (ห้อง) กว้างขนาดไหนอ่ะ 5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

แมวอ้วนอืด

14/01/2007 23:15:11

55555 ฮาสุดๆ สุดยอดดดดดดด
อ่านแล้วมัน ___หาย ก๊ากกกกกกกกก

เฮ้อ โรคเกียมัวระบาดจัง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

พระกาฬเรียกจิ๊บๆ

26/01/2007 07:15:03

ทำไมของผมได้ไปฟังใหม่ๆ แหลมไม่ออกเลยอะ เสียงคนร้องหายไปเลยอะเสียงมันอู้ๆ เหมือนฟังในโอ่งเลย
หรือมันเป็นเพราะฟังต่อจากแรฟเตอก็ไม่รู้ มันเกี่ยวหรือปล่าว
เพราะเวลาลองฟังผมจะลองสลับเทียบกับแรฟเตอดู(ซื้อมาพร้อมกัน ให้แฟนตัวไร้นาม)แต่ผมฟังแรฟเตอมา2วันติดก่อนลองไร้นามดู(อดใจไม่ใหวเลยต้องแกะลองก่อนเจ้าตัวมา)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

มงคลชัย

15/05/2018 10:09:56
น่าลองครับ
หยิกหู 0
"พระกาฬไร้นาม (โป้งเหน่ง) เริ่มออกฤทธิ์"