Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เทียบ ue fi5 pro กับ versonic หน่อยคับ

namae

12/01/2007 19:29:22
บังเอิญว่า สนใจ ue อยู่

แต่กระแสแรปเตอร์มันมาแรง

เลยอยากจะให้เปรียบเทียบให้ฟังหน่อยคับ

คือ ue มันหาลองไม่ได้น่ะคับ

ขอบคุณคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ปิยะพงษ์เองครับ

12/01/2007 19:40:12
คือผมเคยลอง Vsonic กับ UM2 มานะครับผมคิดว่ามันห่างแค่ปลายจมูกเท่านั้นครับ ส่วนเจ้าแร็พเตอร์นะครับผมบอกได้คำเดียวครับซื้อได้เลยครับเสียงดีสุดๆครับคุ้มค่ามากครับ แถมเปลี่ยนจุกยางแนวเสียงเปลี่ยนอีกครับ เอาเป็นว่าผมไม่คิดว่ามันด้อยกว่า UE super Fi 5pro หรอกครับ ถ้า Vsonic ไม่ดีจริงจะมีคนซื้อหรอกครับเรื่องเสียงมันหลอกไม่ได้หรอกครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เอก

12/01/2007 22:42:19
ผมก็ไม่เคยใช้ ue fi5 pro เหมือนกันครับ ตอนแรกก็ว่าจะซื้อตัวนี้เหมือนกัน ชอบที่เวทีเสียงมันกว้าง แต่ผมก็ลองซื้อ vsonic มาใช้ เวทีเสียงกว้างเหมือนกันครับ ไม่รู้สึกจุกอยู่ที่หูครับ มันทำให้เรารู้สึกโปร่ง กว้าง เบสค่อนข้างนุ่มไม่กระแทกกระทั้น ก็เลยทำให้รู้สึกพอใจครับ ราคาแค่ 1490 เอง แต่ก็ยังไม่ล้มเลิกที่จะซื้อ ue fi5 pro เหมือนกันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Saviour

13/01/2007 20:36:22
เคยลองแ่ต่ตอนแกะออกมาแล้วฟังเลยอ่ะคับยังไม่ได้เบิร์นไม่กล้าตัดสินให้
แต่ Raptor นี่แหละชัวร์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เอก

14/01/2007 18:44:40
วันนี้ได้ลองเทียบ ue fi5 pro กับ vsonic แล้วครับ
- Soundstage ของ ue fi5 pro กว้างกว่า vsonic แน่นอนครับ รายละเอียดดีกว่าประมาณช่วงตัว (ถ้าอยากเห็นรายละเอียดของ vsonic ต้องเปลี่ยนเป็นจุกยางครับ)
- เสียงกลาง แหลม Vsonic ชนะขาดครับ ,fi5pro เสียงกลางค่อนข้างมั่ว จนรู้สึกว่าเสียงร้องไม่ค่อยชัดถ่อยชัดคำเท่าไรนัก
- เสียงเบส Vsonic ก็ทำได้ดีกว่าครับ นุ่มไม่เยอะ fi5pro ก็มีเบสน่ะแต่น้อยกว่าเยอะ
โดยภาพรวมแล้ว Vsonic ดีกว่าเยอะครับ ราคาไม่แพงคุ้มกับเงิน ผมว่า vsonic กล้าชกกับ inear เกือบทุกตัวในราคาประมาณหมื่นบาทแน่นอนคับ (ชกแล้วชนะด้วย)
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

oi

14/01/2007 19:13:41
ตอนนี้เปลี่ยนจากโฟม มาใส่จุกยางใหญ่ รู้สึกเสียงถูกใจผมมากกว่า :126::173:
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Kik

14/01/2007 19:32:29
อ่านcommentคุณเอกแล้วสบายใจเลยที่เราเลือกไม่ผิด คือก็ลังเลระหว่าง2ตัวนี้อยู่(UM2ฟังแล้วไม่ชอบเลยอ่ะ มันขุ่นไป เบสมากแต่กลบเสียงอื่นพอควร แต่ก็นานาจิตตัง แล้วแต่คนชอบนะคะ) เรื่องSoundstageกับin-earมันก็คงไม่ต่างกันมากด้วยธรรมชาติของหูฟังประเภทนี้(ไม่แคบสุดๆแบบer4pเป็นอันใช้ได้) เลยเลือกVSonicค่ะ(จองกะเฮียเรียบร้อยแล้ว งิงิ) ด้วยราคาของมัน บวกกับจุกยางที่แถมมา เหมือนซื้อ1ได้ถึง4 แพงกว่านี้อีกนิดก็ถือว่าคุ้มล่ะ ^__^
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

เอก

14/01/2007 21:28:16
ผมเคยลองฟังแต่ ER6i ไม่รุ้ว่า Soundstage จะเหมือนกับ er4p แต่บอกได้เลยครับ vsonic กว้างกว่า โปร่งกว่า แน่นอนครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

แมวอ้วนอืด

14/01/2007 22:14:19

UM2 เสียงจะอุดอู้เบสมามากแบบเบลอๆจนกลบกลาง
แต่ Vsonic เบสจะนิ่งและคมกว่า ใส่แล้วรู้สึกโปร่งกว่า
รายละเอียดเสียงก็ด้อยกว่า UM2 นิดเดียวแต่ราคาผิดกันมากๆ
เลือกถูกกว่า โปร่งกว่า soundstage กว้างกว่า ต้อง vsonic จริงๆ ครับ
หยิกหู 0
"เทียบ ue fi5 pro กับ versonic หน่อยคับ"