Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

่เฮียครับ ระหว่าง ms-1 กะ sf5pro อันไหนเบสดีกว่ากัน

note

20/09/2007 11:53:24
in-ear ที่มัน seal ไปในรูหูอย่างู sf5pro
นี่เบสมันจะมาชัดกว่า แล้วกอ้ detail ของเบส
มากกว่า full size อย่าง ms-1 รึเปล่าครับ
ถ้าเปรียบเทียบกันที่เบสอย่างเดียว
แล้วก้อไม่ได้ต่อกะ amp ด้วยครับ

ปล. sf5pro กะ ms1 นี่มันให้แนวเสียง
คล้าย ๆ กัน รึเปล่าครับ ผมเคยลอง ms-1 มันเหมือนกะดึงเสียงกีตาร์เสียงกลอง
มาใกล้ ๆ หู เลยครับ เหมือนยืนอยูหน้าเวที
ฟังนาน ๆ ก้อล้าหูเหมือนกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

20/09/2007 14:28:13

ถ้าเปรียบเทียบกันเฉพาะเบสอย่างเดียว ผมว่า 5pro นั้นจะจะได้ยินและสัมผัสถึงโน๊ตเบสได้ดีกว่า MS-1 นะ เพราะว่าเบสของ 5pro อวบหนา และมีหัวโน๊ตชัดเจนกว่าครับ

แนวเสียง 2 ตัวนี้ไม่ค่อยคล้ายกันครับ ผมว่า 5pro จะออกแนวกว้างชัด เบสแน่น แหลมชัด แต่ขาดลูกอ้อยสร้อย อ้อยอิ่ง หวานละเมียดแบบ MS-1 ครับ

MS-1 นั้นเด่นที่กลางแหลมครับ เปิดโปร่ง หวาน ใสเนียน และเป็นธรรมดาของหูฟังยี่ห้อ Grado ครั้บ

ใส่ทีไรเหมือนคนยืนเล่นอยู่ข้างๆ หูจ้า แต่ให้อารมณ์คึกคัก สะใจสำหรับแนวเพลง ร็อค หรือป๊อบร็อคนะครับ

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"่เฮียครับ ระหว่าง ms-1 กะ sf5pro อันไหนเบสดีกว่ากัน"