Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากทราบว่าms1กับ ms2 เสียงจะออกแนวเปิด EQ rock รึเปล่าครับ

ต้น

10/01/2007 11:58:52
คือว่า ก็ตามหัวข้อเลยครับ หมายถึงตอนที่ฟัง ms1 กะ ms2 แล้วไม่มีการเปิด eq หน่ะครับ เสียงมันจะออกไปในทางเปิด eq rock รึเปล่าครับ หรือว่าออกไปทาง monitor แต่ว่า boost เสียงกลาง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

10/01/2007 12:06:12

ไม่ครับ เพราะผมถือว่า EQ Rock นั้นมันเพี้ยนมากเกินไปครับ

EQ ในเครื่อง Player นั้น มักจะมีตัวเลือกเป็น Rock มาให้ทุกตัว ซึ่ง EQ Rock นั้นมักจะมีรูป curve เป็นรูปชาม

คือยกความถี่ต่ำ และ แหลม ให้สูงขึ้นกว่าปกติ และดึงความถี่กลาง หรือย่านเสียง midrange ลงต่ำกว่าปกติหน่อยนึง

ซึ่ง EQ ของบางเครื่องก็ฟังดี บางเครื่องก็ฟังไม่เป็นสะปะรด กลายเป็นลิ้นจี่ ลางสาด ลำใย บ้าบอคอแตกไปเลย 555

แต่ MS-1 กับ 2 นั้น มันมีเสียงเฉพาะตั้งแต่เกิดแล้วล่ะครับ คือมันให้ความคึกคัก เร้าใจ กระฉับกระเฉง ซึ่งไปกันได้ดีกัดนตรี Rock ครับ

แต่เสียงที่ได้เค้าไม่ได้บูสเพี้ยนจนเวอร์หมือนใน EQ ทั่วๆไปแน่นอนจ้า

อ้อ แล้วก็ไม่ได้ออกแนวมอนิเตอร์ด้วยครับ เพราะแนวมอนิเตอร์มักจะจืดชืด เอามาฟัง Rock ล่ะหลับพอดี 555

555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"อยากทราบว่าms1กับ ms2 เสียงจะออกแนวเปิด EQ rock รึเปล่าครับ"