Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

[ขอความรู้] อยากจะอัพเกรดการ์ดเสียงให้โน้ตบุ๊ค

unclepiak

09/09/2007 20:45:49
คือ อยากได้ระบบเสียงที่เป็น 24 บิตครับ ระบบเสียงเดิมมันทำได้แค่ 16 บิต

มีช่องทางเสียบอยู่สามทางคือ USB(ไม่ค่อยอยากใช้เพราะช่องเสียบมันมีน้อย), FireWire(ของผมเป็นแบบ mini plug), PCMCIA

จุุดประสงค์เพื่อนำมาเล่นไฟล์เพลงแซมปลิงเรท 96kHz/24bit ครับ

ถ้าเลือกได้(คือไม่แพงเวอร์) อยากได้แบบ PCMCIA เพราะช่องนี้ไม่ได้ใช้งานเลย พอจะแนะนำได้ไหมครับว่า ผมควรมองไปที่รุ่นไหน และซื้อได้จากไหน?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ปืน

09/09/2007 21:58:53
ผมเคยถามคำถามแบบนี้ทีนึงแล้วครับ 555
สรุปว่า ถ้ามอง PCMCIA ก็มี 2 ZS กับ เอ็กตรีม..เอ็กอะไรซักอย่างเนี่ยแหละครับที่น่าใช้ ราคาแพงเอาเรื่องนะครับ ถ้าซื้อจาก eBay ได้จะถูกมากๆๆๆ ราคาจะได้ประมาณสองพันกว่าครับ..... แต่จากปัญหานี้ที่ผมเคยถามไป สรุปแล้วผมไปใช้ Eb01 เอาครับ เสียงประทับใจมาก...
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

09/09/2007 22:51:40

555 ผมไม่รู้เรื่องซาวด์การ์ดเลยนะเฮียเปี๊ยก 555 แต่ช่วยเฮียซื้อได้แน่นอนนะ

มีอะไรโทรหาได้เลยครับเฮีย 555
หยิกหู 0
"[ขอความรู้] อยากจะอัพเกรดการ์ดเสียงให้โน้ตบุ๊ค"