Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

งานนี้เมียอนุมัติโปรดตอบด้วยครับ เฮียๆ

ปรัชญา

07/01/2007 22:18:32
เริ่มจากอุปกรณ์ที่ใช้เล่นนะครับ
- soken ksp-7002 portable : เอาไว้ดูหนัง + คอนเสริต ครับ
- sony psp : เอาไว้เล่นเกม + ดูหนังไฟล์ pmp ครับ
- creative ep630 : แฟนซื้อให้ครับ

ตอนนี้สนใจ the pig อยู่ครับ แต่ไม่รู้ว่ามันจะมาช่วยชุดที่ผมมีด้านไหนบ้างครับ คือ ep630 ใช้ดูหนังกับ soken portable เสียงมันกระจุกไม่ค่อยกว้างเลยครับ แต่กับ psp ok เลย ตูมตามดี หรือต้องเปลี่ยนหูฟังด้วยถึงจะดี แล้วถ้าเปลี่ยนอยากได้ inear นะครับ รุ่นไหนเหมาะสมสุดครับ

ปล. ขอราคา 4 หลัก เฉี่ยว 5 ได้นะครับ รวม the pig แล้ว ที่เหลือจะซื้อนมให้ลูก เอิ้กๆๆ แพงกว่านี้เมียบอกไม่ปลื้ม:195:

(head amp กะพวก portable ไปกันได้มั้ยครับ เท่าที่รู้มันไปกันได้กับพวก mp3 อย่างเดียวหรอครับ)
(ที่เลือก inear เพราะฟังในโรงงานต้องนั่งเฝ้าคนงานทำงานดังเสียงเครื่องจักรพอประมาณเลยอยากได้ inear นะครับ)

weezerice_@hotmail.com
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

08/01/2007 11:29:13

555 เมียต้องปลื้มแน่ครับ ถ้ามาอ่านคุณโพสว่ารักลูกห่วงลูกกลัวไม่มีนมรับประทาน 555

เผลออ่านแล้วน้ำตาซึมด้วยความปลืมปีติ

555

อันดับแรก ต้องเปลี่ยนหูฟังก่อนครับ เพราะมันมั่วไปหน่อยสำหรับ EP630 ครับ มันเป็นหูฟังที่ไม่ให้อะไร นอกจากเสียงเบสที่อื้ออึงครับ

จุดอ่อนที่สุดอยู่หูฟังก่อนล่ะ หาตัวที่เจ๋งๆ ก่อน ส่วนแอมป์นั้น ผมว่าคงต้องเป็นเรื่องหลัง เพราะว่าถ้าใช้กับ inear แล้ว การเห็นผลจากแอมป์มันไม่ชัดเจนเหมือนกับหูฟังขนาดใหญ่ครับ

ถ้าให้ผมเลือกให้ ผมว่าดูเป็น inear ที่แข็งแรงทนทาน และใสกว้างใช้ได้ ก็จะมี shure E2C iราคา 3790 บาทครับ สายเส้นใหญ่เหนียว ไม่ขาดง่าย ใช้รัดคอตัวเองยามกลุ้มอกกลุ้มใจได้ดี 555

หรือไม่ก็มี หูฟังดูหนัง เล่นเกมส์ฟังเพลงอีกตัวนึง ที่เสียงกว้าง สนุก แต่ไม่ตูมตามมากจนเกินเหตุ ก็ Ultrasone HFI 15G 2790 บาท

หรือไม่งั้นรอ พระกาฬแร็พเตอร์ ราคาถูกและดีโคตร รับรองเมียยิ้มแก้มแทบแตกเลยครับ 5555

ผมไม่อยากแนะนำให้สิ้นเปลืองมากนัก เพราะว่า เอาไปเล่นเกมส์ ดูหนัง และประกอบกับ player ที่กล่าวมา มันไม่ได้ออกแบบมาเพื่อฟังเพลงโดยเฉพาะครับ ถ้าจะซื้อหูดีๆ แพงๆ ผมเกรงว่ามันจะขับประสทิธิภาพดีๆ ไม่ได้ครับ

ส่วน soken ไม่เคยลองจริงๆ เลยครับ เลยไม่แน่ใจว่ามันจะได้หรือเปล่า 555 แต่มีข้อแนะนำอยู่หนึ่งอย่าง ถ้าไม่ใช่ source ที่ออกแบบมาเพื่อฟังเพลงโดยเฉพาะ ไม่ควรลงทุนกับอุปกรณ์หรือหูฟังที่ราคาแพงไปจ๊ะ มันไม่คุ้มกับคุณภาพที่ได้กลับมาครับ

เมียไม่ปลื้มแน่ ถ้าซื้อแล้วไม่คุ้ม 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

นายมั่นคง

08/01/2007 12:24:24

ต้องไปที่พันทิพย์งามวงศ์วานครับ ที่นั่นเปิดทุกวันครับ

ที่นั่นเป็นสมรภูมิรบที่ดีครับ ใครกะเตงลูกเมียมา ก็ให้ไปเดินเล่น เดินดูของให้เพลินซะ ส่วนเราก็หลบมานั่งเลือก นั่งคุย นั่งโม้ได้ครับ 555

ผู้พัน CT-4 แกใช้ยุทธวิธีแบบนี้ประจำครับ 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ชัยshuffle2

08/01/2007 15:22:49
555 นับว่าท่านปรัชญานั้นมีภรรเมีย....เอ้ยยยย....ภรรยาของท่านนี้น่ารักมากจริงๆ
ปล.วันก่อนเพื่อนผมแอบมากินเหล้ากับพวกผม(นัดกันไม่กินร้านประจำ เปลี่ยนร้านใหม่ด้วย) เมียมันยังตามมาเจอ....เท่านั้นแหละครับพี่น้อง....ร้านเหล้าก็กลายป็นนรกไปในทันทีทันใด
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

10/01/2007 00:53:49

555 เรียนเชิญคุณปรัชญามาเตะปิงปิงได้เลยครับ 555

เพราะตัว E2C นั้นก็ถือว่าเป็นระดับ monรtor ได้สบายๆ แล้วครับ หากสงสัยก็มาลองฟังได้เลย เอาเมียไปซ่อนก่อนล่ะ 555
หยิกหู 0
"งานนี้เมียอนุมัติโปรดตอบด้วยครับ เฮียๆ"