Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำ Headphone สำหรับฟังเพลงด้วย Tape Cassette ด้วยครับ

RYU

21/02/2024 16:06:48
32
สวัสดีครับ พีๆน้องๆ และเพื่อนๆทุกท่านครับ
กระแสการเล่นเทปของผม กลับมาอีกครั้ง (เก็บเทปเพลงเก่าๆไว้หลายปี) เนื่องจากไปได้ Fiio CP13 เครื่องเล่นเทปเครื่องใหม่กริ๊ปครับ 
ผมเคยเอา Sanyo walkman M440 เครื่องแรกของที่บ้านไปซ่อมมาครับ เสียงที่ได้จะหนักแน่นดีครับ แต่น่าเสียดายที่ ฟังเพลงได้สักครู่ เสียงก็เริ่มจะหย่อนยาน ย้วยๆ จนต้องหยุดฟังไป (แต่ก็ดีใจที่ ได้ฟื้นคืนวิญญาน ให้กลับมายังเล่นเพลงได้บ้างครับ)

ผมเคยได้ยินมา จากในกระทู้ในมั่นคงนี่แหละครับที่เคยบอกประมาณว่า Headphone ในปัจจุบันนี้ ถูกทำมาเพื่อการเล่นเพลงแบบ Digital เป็นหลัก ( ความแตกต่างนี้ ถ้าใครพอทราบ ช่วยอธิบาย ให้ความรู้เป็นวิทยาทานด้วยนะครับ)

ผมเองก็จำความแตกต่างของหูฟังไม่ได้ครับ เพราะไม่ได้ฟัง Soundabout ตั้งแต่ช่วง ม5 (น่าจะปี 2530) ช่วงนั้นจะเน้นฟังเพลงจากชุดเครื่องเสียงบ้านเป็นหลักครับ

ตอนนี้ที่คิดเองคือ หูฟัง Koss ที่เฮียมั่นบอกว่า ยังคงความ classic แบบดั่งเดิมมานมนาน แล้ว ถ้าเพื่อนๆมี ข้อแนะนำ ผมขอรบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

21/02/2024 17:46:37
390
เชียร์เป็น Koss แหละครับ ผมว่าเสียงของ KPH40 น่าจะเข้ากันดีนะครับ รูปทรงก็วินเทจด้วย ยังไงแวะมาลองเทสที่ร้านดูก่อนได้เลยครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RYU

22/02/2024 15:06:21
32
ขอบคุณมากครับ คุณเปา เดี๋ยวหาโอกาศเข้าไปที่ stadium one หละครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำ Headphone สำหรับฟังเพลงด้วย Tape Cassette ด้วยครับ"