Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามหูฟัง Bluetooth Hi Res ต่อหางหนูเข้าโทรศัพท์ครับ

สมศักดิ์ จงธรรม

21/02/2024 15:58:36
ผมมีหูฟัง Edifier WH950NB ถ้าต่อ aux 3.5 เข้าหางหนูเข้า iphone เพื่อฟัง loseless 
ที่ตัวหูฟัง ต้องปิดเครื่อง หรือ เปิดเครื่องไว้ครับ เพื่อให้คุณภาพเสียงเป็น loseless
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

21/02/2024 17:49:21
390
แค่ต่อ dac/amp หางหนูเข้ากับ iphone แล้วเสียบสายและเปิดไฟล์เพลงดี ๆ ก็ใช้ได้แล้วครับ จะเปิดตัวหูฟังหรือไม่ก็ไม่จำเป็นครับ เว้นแต่ว่าตัวหูฟังจะบังคับให้เปิดเครื่องก่อนไม่งั้นเสียงไม่ออกครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RaiWha

10/03/2024 09:46:53
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

แค่ต่อ dac/amp หางหนูเข้ากับ iphone แล้วเสียบสายและเปิดไฟล์เพลงดี ๆ ก็ใช้ได้แล้วครับ จะเปิดตัวหูฟังหรือไม่ก็ไม่จำเป็นครับ เว้นแต่ว่าตัวหูฟังจะบังคับให้เปิดเครื่องก่อนไม่งั้นเสียงไม่ออกครับ 

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

RaiWhaa

10/03/2024 09:49:15
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - RaiWha

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

เพิ่มเติมว่า รุ่นนี้ของผมเปิดเครื่องกับปิดเครื่องเสียงต่างกันพอสมควรครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนคือ lossless ผมจึงเข้ามาหาข้อมูลเช่นกัน

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เปา เรือธง

11/03/2024 09:02:49
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - RaiWhaa
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - RaiWha

เพิ่มเติมว่า รุ่นนี้ของผมเปิดเครื่องกับปิดเครื่องเสียงต่างกันพอสมควรครับ แต่ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหนคือ lossless ผมจึงเข้ามาหาข้อมูลเช่นกัน

คิดว่าถ้าเปิดเครื่องน่าจะมีระบบการจัดการเรื่องเสียงเข้ามาเกี่ยวข้องนะครับ เอาเป็นว่าเลือกใช้แบบที่เราฟังแล้วรู้สึกชอบดีกว่าครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามหูฟัง Bluetooth Hi Res ต่อหางหนูเข้าโทรศัพท์ครับ"