Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามการเชื่อมต่อ Amp NAD c 315bee กับ dacหน่อยครับ

kimmy

05/09/2023 10:50:06
0

ต้องขอพื้นที่นี้เป็นที่พึ่งหน่อยนะครับ  พอดีผมไม่มีความรู้เรื่องเครื่องเสียงเลย

แต่พอดีคุณพ่อเขามีตัวint amp เป็น NAD C315beeอยู่แล้วกับลำโพงpsb alpha b1

แต่ไม่ค่อยได้ใช้งานเลย ทีนี้เขาจะเกษียนมาอยู่บ้าน ผมเลยอยากจะหากิจกรรมให้เขาครับ

หนุ่มๆเขาชอบฟังเพลงผ่านเครื่องเล่นแผ่นเสียงกับCD แต่พอมาตอนนี้พวกแผ่นพวกอะไรก็ไม่มีแล้ว

ผมเลยจะหาdacมาต่อกับชุดที่มีอยู่แล้ว เพื่อใช้มือถือหรือโน๊ตบุ๊คในการฟังเพลงครับ

ตอนนี้เล็งเจ้า FIIO K7 BT เอาไว้ เพื่อใช้ต่อกับเจ้า NADครับ ขอถามคำถามดังนี้ครับ

1.FIIO K7 BT ตอบโจทย์ เข้ากับชุดแอมป์กับลำโพงที่มีอยู่ได้ใช่ไมครับ

2.เวลาต่อสัญญาณจากมือถือหรือคอมเข้าk7 ถ้าไม่นับบลูทูธ ควรใช้usbใช่ไหมครับ

3.การเชื่อมK7ไปnad ผมต่อที่port PRE/LOด้านหลังของK7 แล้วไปเข้าที่ช่อง AUXหรือdiscหรืออะไรก็ได้ข้างหลังNAD  แล้วปรับoutputด้านหน้าของK7ให้เป็นLO ผมเข้าใจถูกต้องใช่ไหมครับ

ถ้ามีอะไรแนะนำได้เลยนะครับ ผมอยากให้คุณภาพเสียงออกมาได้ตามศักยภาพของอุปกรณ์ที่มีอยู่ครับ กลัวว่าจะเชื่อมต่ออะไรไม่ถูกครับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่ครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

kimmy

05/09/2023 10:52:44
0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

07/09/2023 16:37:04
1.ถ้าไม่ได้เอาไปใช้กับหูฟังก็ไม่จำเป็นต้องเลือกรุ่นที่มีภาคheadphoneampเลือกรุ่นที่เป็นpuredac/btdacก็พอ
2.ความกากของandroidคือมันจะresampleเพลงเป็น48khzตลอดเวลาถ้าเล่นstreamingแบบไม่เน้นคุณภาพเชื่อมต่อผ่านbtดีกว่าเยอะ
3.ต่อเข้าintampเลือกloถูกแล้วpreมันใช้ต่อเข้าpwamp
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

sc

07/09/2023 21:20:54
5

ผมเคยใช้ NAD Wireless USB DAC 2 ต่อฟังเพลงผ่าน NAS หรือโน้ตบุค ก็ราบรื่นไม่ติดขัด ใช้งานง่ายมาก ๆ ลองหาข้อมูลดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ลองดูครับ

08/09/2023 20:55:37
หยิกหู 0
"สอบถามการเชื่อมต่อ Amp NAD c 315bee กับ dacหน่อยครับ"