Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หมดยุคเว็บบอร์ดแล้วซินะ

นิรนามเดือดระบุ

29/08/2023 13:54:11
ผมชอบยุคเว็บบอร์ดสุด ไม่ชอบเฟสบุ๊ค 

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

29/08/2023 16:16:03
390
หลายคนไม่สะดวกเข้าเว็บบอร์ดแล้วครับ Facebook Group สะดวกกว่าได้การแจ้งเตือนอย่างรวดเร็วมากกว่าเว็บบอร์ดที่ต้องเข้ามาคอยเช็คด้วยครับ ^^" 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

LosInBlue

29/08/2023 20:19:07
116
รสนิยมผมกับคนไทยส่วนใหญ่ต่างกันมากเกินไปครับ

เฟสบุ๊คถามอะไร ปญอ ไม้ใช้สมองกันเยอะไปหน่อยครับ ต้องมาคอยเลื่อนดูอะไรไม่รู้คุยกัน

สู้เว็บบอร์ดที่กรองข้อมูลสำคัญๆ ทั้งธรรมชาติ ทั้งความจริง และความเป็นจริง หาความรู้เทียบกันไม่ได้เลยซักนิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

นิรนามเดือดระบุ

31/08/2023 15:47:05

ผมชอบยุค2007 ขึ้นมา 2012 กำลังดี ฃ
เฟสบุ๊ค คือข่าวสารยุคนี้ ไม่ต้องเว็บเเล้วมั่ง
เหมือนนังสือรายสัปดาห์ ยุคนี้มันเบื่อง่ายแปลกๆ 

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เชื่อผมเหอะ

28/09/2023 10:46:23
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - LosInBlue
รสนิยมผมกับคนไทยส่วนใหญ่ต่างกันมากเกินไปครับ

เฟสบุ๊คถามอะไร ปญอ ไม้ใช้สมองกันเยอะไปหน่อยครับ ต้องมาคอยเลื่อนดูอะไรไม่รู้คุยกัน

สู้เว็บบอร์ดที่กรองข้อมูลสำคัญๆ ทั้งธรรมชาติ ทั้งความจริง และความเป็นจริง หาความรู้เทียบกันไม่ได้เลยซักนิดครับ
จริงครับ บางห้องไม่ใช่คนรู้จักก็ไม่ตอบ บางทีก็ตอบอวยเกิน บางทีก็ตอบ ปญอ บางทีก็ตอบเกรงใจสปอนเซอร์ บางทีก็ตอบหาดราม่า หาสาระแทบไม่ได้ บางกลุ่มก็ผลประโยชน์เยอะเกิน ผมว่าเวปบอร์ดดีกว่าเยอะมีข้อมูลทั้งดี ทั้งมั่ว ทั้งสุดโต่ง ให้พิจารณา เวปบอร์ดแบบไม่ต้อง login ยิ่งสนุก 

ส่วนตัวผมออกจากกลุ่มเฟสบุ๊คไปหลายกลุ่มแล้ว รับไม่ได้ สังคมแม่งเส็งเคร็งเกิน บอกใบ้ให้ห้องนึงก็ได้ ห้องเครื่องเสียงสวยงาม พอกันทีขยะมากๆ แต่กลุ่มของเฮียผมยังเป็นสมาชิกอยู่นะครับ อันนั้นสังคมคุณภาพกว่าเยอะครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
"หมดยุคเว็บบอร์ดแล้วซินะ"