Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Ibasso DX170 ทำยังไงไม่ให้ Playlist หายเหรอครับ

ANuBiS GaTE

30/07/2023 17:03:05
149
ผมจะทำ Playlist สำหรับเพลงออกกำลังกายครับ เอาเพลงใส่เพลย์ลิสต์ตั้งแต่ แต่พอถอดการ์ดออกไปใส่เพลงเพิ่ม แล้วสแกนหาเพลงใหม่ (หรือไม่ต้องสแกนก็ได้) เพลงที่ใส่ไว้ในเพลย์ลิสต์มันก็หายไปหมดแล้วครับ แต่ว่าเพลย์ลิสต์ที่สร้างไว้ยังอยู่นะ หายแค่เอาเพลงที่ใส่ในเพลย์ลิสต์

ถ้าแบบนี้คิดว่าคงใช้งานจริงไม่ได้อ่ะครับ ถอดการ์ดทีนึง เพลงก็หายหมดแล้ว ซึ่งก็เลี่ยงไม่ได้ที่จะถอดการ์ดด้วย เพราะต้องอัพเดทเพลงตลอด ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ปัญหานี้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ANuBiS GaTE

30/07/2023 17:04:07
149
เอาเพลงใส่เพลย์ลิสต์ตั้งแต่ >>> ตั้งเยอะ นะครับ พิมพ์ผิดแล้วมันอิดิทไม่ได้
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

31/07/2023 11:09:02
390
พอทำ Playlist เสร็จแล้วให้แตะค้างที่ชื่อ Playlist แล้วกด Export ครับ จากนั้นพอถอด SD Card ออกแล้วเอากลับมาใส่ใหม่ ให้กด Media Scan แล้วเลือกทั้ง Internal และ SD Card จากนั้นเลื่อนลงมาติ๊กเปิด Scan M3U Playlist เสร็จแล้วกด Start ครับ 

พอสแกนเสร็จกลับมาที่ Playlist เพลงก็จะอยู่ครบเหมือนเดิมครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 3

ANuBiS GaTE

01/08/2023 17:20:19
149
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - เปา เรือธง
พอทำ Playlist เสร็จแล้วให้แตะค้างที่ชื่อ Playlist แล้วกด Export ครับ จากนั้นพอถอด SD Card ออกแล้วเอากลับมาใส่ใหม่ ให้กด Media Scan แล้วเลือกทั้ง Internal และ SD Card จากนั้นเลื่อนลงมาติ๊กเปิด Scan M3U Playlist เสร็จแล้วกด Start ครับ 

พอสแกนเสร็จกลับมาที่ Playlist เพลงก็จะอยู่ครบเหมือนเดิมครับผม
ขอบคุณพี่เปามากๆ ครับ เดี๋ยวลองศึกษาดูครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Ibasso DX170 ทำยังไงไม่ให้ Playlist หายเหรอครับ"