Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

klipsch the three ii ฟัง hi res ผ่านมือถือต่อไงครับ

จ่าบ๊ง

19/06/2023 15:08:26
0
klipsch the three ii ต้องการฟังเพลง hi res ผ่านมือถือ (app tidal) เข้าใจว่า bluetooth คงไม่พอใช่ไหมครับ เพราะ the three ii ได้แค่ aptx เท่านั้น เลยอยากสอบถามว่าถ้าต้องต่อสาย ต้องใช้อะไรบ้างครับ เพราะไม่สะดวกจะต่อกับคอม รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ  
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

19/06/2023 16:10:24
390
หากไม่ต้องการต่อกับ PC ล่ะก็ต้องใช้ DAC เชื่อมต่อกับมือถือแล้วดึงสัญญาณไปเข้าที่ช่อง 3.5mm หรือ RCA ของลำโพงครับ ถ้าเป็นตัวที่ราคาไม่สูงมากแล้วประสิทธิภาพดีแนะนำเป็น iFi UNO DAC ครับ ตัวนี้นำสาย USB ต่อจากมือถือ iPhone หรือ Android ก็ได้ไปเข้าที่ UNO DAC ที่ช่อง USB-C จากนั้นนำสายสัญญาณ RCA ต่อออกจาก UNO DAC ไปเข้าที่ตัวลำโพงได้เลยครับ ซึ่ง UNO DAC ราคาอยู่ที่ 3,490 บาท ลองดูข้อมูลเพิ่มเติมในลิ้งค์นี้ได้เลยครับผม https://bit.ly/3XbRujK
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"klipsch the three ii ฟัง hi res ผ่านมือถือต่อไงครับ"