Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากให้แนะนำลำโพง Bluetooth ตอนนี้ตัวไหนเสียงดีสุด ในราคาไม่เกิน 10k

CB_ZtC

12/04/2023 21:30:16
5
ตามหัวข้อเลยครับ อยากได้ลำโพงพกพาขนาดไม่ใหญ่มากไว้ใช้งานในห้องนั่งเล่น ห้อง รร ตอนไปเที่ยว ประมาณนี้ครับ งบ 10k +- 2k เพื่อน ๆ สมาชิกเข้ามาแนะนำกันได้นะครับ อยากรู้รีวิวจากผู้ใช้จริงด้วย 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

12/04/2023 22:56:13
390
ถ้าแบบมีแบตเตอรี่ด้วยในช่วงราคานี้ Klipsch Groove XXL เป็นตัวเลือกที่ดีเลยครับ เสียงเค้ามีน้ำมีนวลเบสทุ้มน้ำหนักเสียงดีและเสียงร้องเด่นมากแต่ไม่ได้พุ่งนะครับ มาแบบสุภาพๆฟังได้เพราะเลย

แต่ถ้าหากไม่ได้เน้นว่าต้องมีแบตเตอรี่ส่วนตัวผมชอบ Audio Pro C5MKII ครับ ตัวนี้ขนาดไม่ใหญ่มากย้ายตำแหน่งสะดวก รองรับการเล่นผ่าน Wifi พวก Airplay และมี Spotify Connect ทำให้มีความยืดหยุ่นในการเล่นมากกว่า ส่วนเสียงเค้าจะมีความกระฉับกระเฉงเสียงตรงไปตรงมาไม่ปรุงแต่งมากเกิน รายละเอียดออกมาครบอย่างที่ควรจะเป็นและฟังได้หลายแนวด้วยครับผม 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากให้แนะนำลำโพง Bluetooth ตอนนี้ตัวไหนเสียงดีสุด ในราคาไม่เกิน 10k"