Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อันท่านที่ฟัง PK3 อยู่นี่ใช่จูกัดเหลียง ขงเบ้งใช่หรือไม่

Woody

30/08/2007 22:16:08
เปลี่ยนจากการตีขิมรอทัพของสุมาอี้มาฟัง iPod แทนแล้วหรือครับ

คงไม่ใช่ขงเบ้งหรอกนะครับ แต่อยากรู้ว่าเป็นใครอ่าาาาา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mr.Poison

30/08/2007 23:05:10

ผมว่าดูเหมือนเล่าปี่มากกว่านะครับอิอิอิ

ขงเบ้งน่าจะหล่อกว่านี้นะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Unforgetable pain

31/08/2007 08:01:15
ลองสังเกตดีๆ จะจำได้ทันทีว่ารี่คือ "จูลงเลี้ยว" คับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

พันตะมอย

31/08/2007 08:22:51

ูุ^
ll
ll

ผมนั่งมอง ตาจะถลน

มองไม่ออกว่า "ไรอยู่หนู" ครับ..... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

31/08/2007 08:37:31
^
ll
ll

มันผ่านลงไปตามส้นเท้าข้างขวาคับ

เพราะว่าเพลานี้ พบได้แต่ "นางฟ้า" ทั่วทุกหัวระแหง ซึ่งล้วนแต่เป็นเหล่า "จูไม่มีริ๋ม" กันถ้วนหน้า

ท่านจอมยุทธก็เลย จำต้องฝึกเคล็ดวิชาใหม่ แล้วขนานนามตัวเองว่า "จูลงเลี้ยว"

ปล. เซี่ยวเอ้อมักเรียกติดปากว่า "จอมยุทธจูฯ" อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

พันตะมอย

31/08/2007 08:52:47

^
ll
ll

"เหาะปูนกิ๋น" ครับเป็นวิชาที่เหล่า นางฟ้า ใช้กัน และส่งผลให้เกิด เอฟเฟ็ก อย่างที่ท่านว่า "จูไม่มีริ๋ม"

ท่านจอมยุทธก็ต้องระวัง นะครับ ถ้าท่านไม่ระวังตัว ให้ดี
อาจ คิดว่า "จันทร์ไม่เดี้ยว" แต่จริงๆ แล้วเป็น วิชา "เหาะปูนกิ๋น" ต่างหาก... ฮ่า ฮ่า ฮ้า ฮ้า

สาระปูน
หินปูน (limestone) เป็นหินในกลุ่มหินตะกอน มีชื่อวิทยาศาสตร์ที่รู้จักกันในหมู่นักธรณีว่า แร่คัลไซต์ (Calcite)(CaCO3) เป็นหินตะกอนคาร์บอเนต เกิดจากการทับถมของตะกอนคาร์บอเนตในท้องทะเล ทั้งจากสารอนินทรีย์ และซากสิ่งมีชีวิต เช่น ปะการัง และกระดองของสัตว์ทะเล
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

31/08/2007 09:07:01
อ๋อ.....เป็นงี้เอง "ถอกไม่เย่" มั่กๆ

แต่ความจริงเราใช้วิธีเคาะ ก๊อกๆๆ ดูไม่ได้เหรอ แบบตอนเลือกปูทะเลน่ะ

คิดไปแล้วเคล็ดวิชา "เหาะปูนกิ๋น" เนี่ยคงต้องฝึกฝนการเดินกันน่าดูเพราะ "น้ำไนเปลี่ยนปัก"

เจ้าพระกาฬกราฟฟิกหายไปไหนเนี่ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

พันตะมอย

31/08/2007 09:11:27

เคาะ ดู น่ะ ได้ ครับ

อย่า เคาะแรง ละกัน เดี๋ยว ปู หนีบ จะหาว่าตะมอย ไม่เตือน... วี้ วี้

ปล. เอ!... หรือ ว่า อยากถูกหนีบ หว่า... อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Num

31/08/2007 09:35:52

ได้อ่านเคล็ดวิชาของเหล่าจอมยุทธ แล้วทอดใจใหญ่

อันตัวเรานั้นมีฉายาว่า จอมมารกระบี่ "จี๊จิ้มหู" ได้สำเร็จสุดยอดวิทยายุทธ "จับเป็นลิ้ม" ซึ่งสืบทอดกันมานานหลายชั่วคน

เมื่อไม่กี่ชั่วยาม ข้าได้ประดาบทั้งฟันทั้งแทงเหล่ายอดฝีมือจากสำนักเหม่ยฮัว จึงรู้ว่าเพลงกระบี่ของข้านั้นต่ำต้อยนัก จึงจำเป็นต้องออกท่องยุทธภพเพื่อเสาะหาเคล็ดวิชาต่างๆ และมีคำล่ำลือทั่วยุทธภพว่าศิษย์น้องพันตะมอย สำเร็จวิชา "ซ่า 10 ทอย" ศิษย์พี่ขอคำชี้แนะด้วย........

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
สำเร็จวิชา 108 เพลงกระบี่ แต่กระบี่ไม่เคยดื่มเลือด แล้วจะฝึกกระบี่ไปเพื่อสิ่งได้......คำคมจากสำนัก "เจ๊ามันหงู๊"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

นายมั่นคง

31/08/2007 09:40:49

ผมว่าเปรียบไปเหมือน "ซัวเจ๋ง" ในไซอิ๋วมากกว่า 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

พันตะมอย

31/08/2007 09:46:34

เคล็ดลับวิชา อยู่ ที่ ท่านต้องเป็นหนึ่งเดี่ยวกับกระบี่

ท่านพี่ก็จะถึงขั้นไร้รูป และสามารถสำเร็จวิชา "ซวงแล้วคอย" ซึ่งมี แยกออก อีกเป็น "ซวงซ้ายแล้วคอย" "ซวงขวาแล้วคราง"

วิชานี้ ศิษย์น้องเองก็ยังฝึกอยู่ ขอรับ... อิ อิ

ปล. ส่วน "ซ่า 10 ทอย" นั้น ศิษย์ น้องความรู้ต้อยต่ำ มิอาจ ยกตนว่าสำเร็จแล้ว ท่านพี่... พูดชมน้องเกินไป....

ปล2. เสี่ยวเอ้อ... จอมยุทธมากันมากแล้ว... สุรา ไห เร้ว.. วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 11

พันตะมอย

31/08/2007 09:48:15

อ้อ... กระบี่ อยากดื่มเลือด คงต้องรอ ตอน สิ้นเดือน นะครับ ท่านพี่.. อิ อิ

แต่กระผมขอผ่าน นะครับ.. เห็นเลือดแล้วจะเป็นลม... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

31/08/2007 09:54:29
แว๊กกกก......กระบี่ดื่มเลือด อันนี้ต้องห้ามเดือนละครั้งนะท่านจอมยุทธจี๋จิ้มหู....เจี๋ยวไจ๊ชะมัด

ถึงแม้ท่านจะได้สำเร็จสุดยอดวิทยายุทธ "จับเป็นลิ้ม" มาหลายปีแล้ว แต่หากลมปราญไม่พร้อม เลือดลมไหลไม่สะดวกเพราะตรากตรำยุทธภาพแลกกับเงินเดือนมากเกินไป ท่านอาจเกิด "ลิ้มก่อนจับ" ได้นะ อับอายไปทั่งทั้งยุทธภพเลยนะท่าน

อันว่ายอดเพลงกระบี่ใด ไม่เว้นแม้กระทั่งวิชา "ซ่า 10 ทอย" หากว่ากระบี่ท่านยังคงเป็น กระบี่ "สูจุ๊ดจั้น" ละก่อน โบราณท่านว่าบ้อลั๊ก

เราแนะนำท่านให้ท่านออกเดินทางดั้นด้นไปฝึกวิชากับท่านเจ้าสำนักมั่นคง ผู้ซึ่งมีสมยานามกระฉ่อนเมืองว่า "จอมยุทธเจ๋าเทียมสู" โดยพลัน
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

Num

31/08/2007 09:58:26

เคล็ดวิชา "ซวงแล้วคอย" ฮ่าๆๆ...ล้ำลึก ล้ำลึก

เป็นวิชากระบี่ที่ต้องแยกลมปราณออกเป็นสองสาย สายหนึ่ง "ซวง" อีกสายหนึ่ง "คอย"......จอมยุทธท่านสำเร็จวิชานี้ย่อมเป็นหนึ่งในยุทธภพได้ไม่ยากเย็น....ฮ่าๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

พันตะมอย

31/08/2007 10:06:44

แค่เพียงข้อมูลน้อยนิด ท่านพี่ก็มองทะลุเห็นถึงเคล็ดวิชา..

ท่านพี่ ฉลาด นัก..
ท่านพี่ ฉลาด นัก.... สมกับเป็น ผู้กามกับ แห่งยุทธภพ..

เลื่อมใส .. เลื่อมใส...

ปล. ยังไง ก็ เรื่องเลือด ๆ นี่ ศิษย์ น้อง แนะนำให้อย่า ดีกว่า ครับ เป็นตำหนวด แล้ว ปฏิบัติผิดกฎจราจร ซะเอง เนี่ย มันจะเสียภาพพจน์ ครับ.. วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

Num

31/08/2007 10:09:32

นั้นแหละศิษย์พี่...เดิมไปฝึกวิชากับจอมมาร เพลงกระบี่ขั้นที่ 1 แค่ "ไถแล้วก็หลอก" ทำให้ต้องอับอายทั่วยุทธภพเยี่ยงที่ศิษย์พี่กล่าว จึงดั้นด้นฝึกขั้นที่สอง "จับแล้วลิ้ม" ดังกล่าว (ดีขึ้นมานิดสนึ่ง)

ส่วนกระบี่ที่ว่าสั้น มันเป็นมรดกตกทอดสืบกันมายาวนาน แต่เราก็ถือคติว่า

"กระบี่ยาวรุ่มร่าม.....พกยาก
จะชักควักลำบาก.....ยากเหลือ
กระบี่สั้นนั้นไซร็.......น่ารัก นักเอย
สาวใดหากได้เชย....หลงรัก หัวปรัก หัวปรำ"

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
กระบี่อยู่ที่ใจ ควักเมื่อไร เยี่ยวเมื่อนั้น..........สำนัก "เจ๊ามันหงู"
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

พันตะมอย

31/08/2007 10:15:08

สั้นยาวได้มา.. แต่กำเนิด
อ้วนป้อมใครว่า.. ดีที่ไหน
ผมเปรียวเยี่ยวเหนียว... ถมเถไป
ลีลาไซร้ล้วนเกิด... จากฝึกปรือ

...............................................
กระบี่ใคร กระบี่มัน จิ้มแล้วไม่ตาย แต่จี้ด จี้ด... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

Num

31/08/2007 10:25:34

ที่ออกท่องยุทธภพคราวนี้ นอกจากจะหาเคล็ดวิชากระบี่แล้ว ข้ายังออกตามหาแม่นาง "เจ๊กรูหลิม" หากมีจอมยุทธท่านใดพานพบช่วยส่งข่าวถึงแม่นางด้วย

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
กระบี่จะยาวหรือสั่น มันวัดกันที่ลีลาและการกวัดแกว่ง...สำนัก เจ๊ามันหงู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

31/08/2007 10:30:07
ลีลาล้วนออกฤทธิ์............ติดตรึง
เอากระบี่ย้ำโยกคลึง.........ทึ่งเหลือ
ควรเหลือไว้จุนเจือ...........สักนิ้ว นะเออ
หากเพลี้ยงพล้ำเผลอเรอ.....อาจเจอ ใบแดง

-----------------------------------------------------
ก่อนใช้กระบี่ กรุณาตรวจสอบสัมปทานให้เรียบร้อย คิก คิก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

31/08/2007 10:42:07
ธ่อเอ๊ย......ไอเราก็พยายามอ่านเกือบตาย อะไรว๊า "เจ๊-กรู-หลิม"?

ที่ไหนได้มันคือ "เจ๊ก-รู-หลิม" ซะงั้น อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

พันตะมอย

31/08/2007 10:44:10

ท่องยุทธภพออกหา.. วิชชา
เพื่อหวังใช้มันมา... จับหลิม
ยิ่งศึกษายิ่งไขว่คว้า...หลิมห่าง
หากหลิมรู้ใจบ้างขอโปรด.. จู้ริม

....................................
กระบี่ ที่ไร้ปลอก ย่อมถลอก ได้ง่ายกว่า.... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

Num

31/08/2007 10:52:04

ถูกต้องแล้วศิษย์พี่ แม่นาง "เจ๊กรูหลิม" เป็นบุตรตรีของท่านเจ้าเมือง คันจู๋ (ไม่ต้องผวน) กับสาวชาวลาวนามว่านาง "จันทร์มันขิม" เมื่อสมัยที่เจ้าเมืองยกทัพยึดเมืองลาว

ท่านเจ้าเมือง คันจู๋ ยังได้กับผู้น้องของนาง "จันทร์มันขิม" อีกหนึ่งคนนามว่า "จันทร์มันติ๋ม" แต่ยังวไม่มีบุตรซักทีไม่รู้เพราะเหตุใด.....

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
กระบี่ข้านั้นยาวจัง เพราะมันแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ....สำนัก เจ๊ามันหงู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

พันตะมอย

31/08/2007 10:52:22

ผมก็ เจ๊กูหลิม ตั้งนาน.. นึกว่า จี๋เกาหลิม

--------------
เคล็ดวิชา ถึงขีดสุด "กระบี่จิ้มกำเนิดมาร"
คำเตือน. ระยะฟักตัวอาจแตกต่าง ทั้งสี และขนาด อาจไม่เหมือนที่ข้างกล่อง... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

Num

31/08/2007 11:20:14

เคล็ดลับสุดยอดเพลงกระบี่.....

ข้อความข้างล่างคัดมาจากคัมภีร์วิทยายุทธของเกาหลีเขียนโดยจอมยุทธ "ซอยจังมึง" ข้าด้อยน้อยปัญญานัก..วานศิษย์พี่ และศิษย์น้องช่วยชี้แนะด้วย

"อันกระบี่นั้น......ใครกันว่าอยู่ที่ใจ........แท้จริงแล้วมันอยู่ตรงกลางระหว่างไข่.......อยู่แนบชิดติดสองใบ......ของผู้ชายทุกๆคน"

และที่ศิษย์น้องพันตะมอยว่า

"เมื่อกระบี่ถูกชักออกจากฝัก........ถลอกง่ายดายยิ่งนัก........ต้องปกปักรักษาไว้.......อันกระบี่นั้นสำคัญที่หัว........หากหลงลืมตัว.......ไม่ใส่หมวกกันหัว......หัวที่ถอกถลอกได้......"

มันล้ำลึกเกินกว่าข้าจะเข้าใจ..จริงๆ

กระบี่ข้านั้นยาวจัง...เพราะมันแทงข้างหลังทะลุถึงหัวใจ....แต่ถ้าเอากระบี่พาดบ่า...ระวังอาจจิ้มตาได้...สำนัก เจ๊ามันหงู
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

นายมั่นคง

31/08/2007 11:23:43

พวกนี้รู้จัก จิวยี่ เปล่าในเรื่องสามก๊กน่ะ 555

ต่อมาก็มีไอ้ตัว ยี่กับเพ็ด ตามมาอีกนะ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

31/08/2007 11:35:04
เอ๊ะเฮีย ไอ้ตัว ยี่กับเพ็ด เนี่ยมันไม่ใช่ของจีนนี่นา

มันเป็นตัวละครของญวนนะ

ไม่แน่ใจว่าจะอยู่ในตระกูล "ญวนคร่ำเคร็ด"

หรือตระกูล "ญวนไม่เป็นกระเบ๊ด" นะเนี่ย 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

พันตะมอย

31/08/2007 12:06:45

จิวยี่ ผู้ฝ่าวงล้อมไปช่วย อาเต๊า
ไม่มีใครไม่เคย ได้ยิน ผู้กล้าจิวยี่... นับถือ นับถือ

แต่ ยี่กับเพ็ด นี่สงสัย จะ ตระกูลญวน จิงจิงด้วย
ส่วน ซอยจังมึง นี่ น่าจะเป็นเคล็ดวิชา ของ จี๋เกาหลิม

ศิษย์ น้อง ขอศึกษา จี๋เกาหลิม บ้างก็น่าจะดี กะลังอินเทรนด์
....................................................
ถ้ากระบี่ถลอก อย่าพึ่งปอกหนังกำพร้า
แม้นกระบี่จะไม่ลอก แต่อย่าแกว่งมาก อาจจิ้มตา.. วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

พันตะมอย

31/08/2007 12:08:03

จิวยี่ ผู้ฝ่าวงล้อมไปช่วย อาเต๊า
ไม่มีใครไม่เคย ได้ยิน ผู้กล้าจิวยี่... นับถือ นับถือ

แต่ ยี่กับเพ็ด นี่สงสัย จะ ตระกูลญวน จิงจิงด้วย
ส่วน ซอยจังมึง นี่ น่าจะเป็นเคล็ดวิชา ของ จี๋เกาหลิม

ศิษย์ น้อง ขอศึกษา จี๋เกาหลิม บ้างก็น่าจะดี กะลังอินเทรนด์
....................................................
ถ้ากระบี่ถลอก อย่าพึ่งปอกหนังกำพร้า
แม้นกระบี่จะไม่ลอก แต่อย่าแกว่งมาก อาจจิ้มตา.. วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 28

Woody

31/08/2007 12:54:15
เฮ้อ ไม่น่าเลยตู

กลายเป็นกระทู้ผวนคำไปแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 29

31/08/2007 12:58:23
ขออำภัย.....ขออำภัย.......

ใครเขี่ยบอลก่อน บอกมานะ!!
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 30

พันตะมอย

31/08/2007 13:00:53

ต้องขอโทษ เจ้าของกระทู้ ด้วยนะครับ

มันไม่เกี่ยวกับ กระทู้ หรอกครับ มันเป็นเพราะ
พวกผม และ พระกาฬคำผวน เข้ามายึดกระทู้ นี้ เล่น กัน น่ะครับ

อึม.....ถ้ากระทู้ไม่ผิด แล้ว ใครผิดละ เนี่ย

แก๊ก โซฮอล์ นะแหละ ผิด... วี้ วี้
...............................................
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 31

31/08/2007 13:08:35
^
::
::

หรือจะพูดให้ดูหลอนๆ ก็ต้องเรียกว่า

เป็นพวก "เจ้าไม่มีศาล" ละคับ

แบบว่าล่องลอยคอยเข้าสมสู่ เอ๊ย!! เข้าสิงสู่กระทู้ต่างๆ อ่ะคับ

ประหนึ่งเป็นพวกชาวประมง เผลอเป็นออกทะเลกันซะงั้น อิ อิ

ขออำภัยอีกทีจ๊ะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 32

Num

31/08/2007 14:24:26

จากการพิสูจน์พยานหลักฐานพบว่ามันเริ่มจาก คห.2 "จูลงเลี้ยว" เลย

ความผิดฐานชักกระทู้ลงทะเลคือ "เอาหมูไปตัดจันทร์"

แต่เนื่องจากมีความดีความชอบหักล้างกันลดโทษลงกึ่งหนึ่งเหลือ "ตัดครึ่งเดียว เหลือไว้อีกตั้งครึ่ง"
ไปเปิดทู้ใหม่ดีม่ะเนี้ยเกรงใจ จขก. จริงๆ น่ะเนี้ย
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 33

ตุ่ย

31/08/2007 14:35:02
เง้ยยยยย.......................

โทษนี้รอลงอาญาไม่ได้เหรอ

เผื่อวันอาทิตย์อาจจำเป็นต้องใช้ง่ะ

เอ้า.....เดี๋ยวเอาไปเปิดห้อง เอ๊ย!! เปิดกระทู้ใหม่ละกัน แต่ชื่อกระทู้อะไรดีล่ะ? เงิ๊กกกกกกก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 34

พันตะมอย

31/08/2007 14:38:59

เฮียตุ่ย ครับ... เฮีย ครับ... เิชิญเลือกน้อง ๆ ก่อน เปิดห้อง ครับ... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 35

พันตะมอย

31/08/2007 14:49:48

(กระซิบ)

พี่หนุ่มครับ

เดี๋ยวพอขึ้นห้อง หมดแรง แล้ว ผมสั่งน้องเขาให้ตัดครึ่งแล้วครับ พี่หนุ่ม....
เอาแบบตัด ตามยาว ไหมครับ ดูจะปราณีกว่า .... วี้ วี้

ปล. เสร็จแน่ งานนี้ หนวดมดแดง... วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 36

Num

31/08/2007 14:58:15

ไม่ต้องถึงครึ่งหลอกศษย์น้อง ตัดแค่หัวพอ ให้แกเอาไว้ใช้บ้าง......ฮิฮิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 37

ไอ้เกรียนที่ว่าล่ะ

31/08/2007 15:19:24
กระทู้แบบนี้ ช่างยาวและไวเสียนี่กระไร

ข้าน้อยนับถือ นับถือ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 38

พันตะมอย

31/08/2007 15:33:40

เอ่อ คุณเกรียน ครับ

กระผมขอ สัมพาด นิดนึง ครับ

ไม่ทราบว่า ผมอยากทราบจิง จิง ว่าคุณเกรียนจิงอะเปล่า?

แล้ว ที่อ่านเนี่ย.. ตลกบ้างไหม ครับ...

ถ้า ว่า บ้า มากไป ผมจะได้ยั้ง ๆ เอาไว้ บ้าง น่ะ... คือเกรงใจคนอื่น ที่มาอ่านเหมือนกัน ครับ...

ด้วยความเคารพ...

วี้ วี้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 39

31/08/2007 15:49:02
ตลกจะตาย
ไม่บ้าหรอก
หนุกหนานเป็นเอกลักษณ์

แต่อิจฉาอ่ะอยากมีเวลามาเล่นด้วย

555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 40

ddd

31/08/2007 15:50:38
เปิดกระทู้ใหม่ถามเลยดีกว่าครับ??? จะได้ชัดๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 41

31/08/2007 16:03:16
ว่าแต่ ไอ้เจ้าคามาร์ มันเรื่องมากชิบเป๋งเลย
HF-1ช้านนจะได้มั้ยเนี่ย
หยิกหู 0
"อันท่านที่ฟัง PK3 อยู่นี่ใช่จูกัดเหลียง ขงเบ้งใช่หรือไม่"