Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ผมว่าเว็บบอร์ดเฮียมันแปลกๆไปนะครับ - -"

ZZzzZZ

30/08/2007 18:52:01
คือ จากตอนแรกที่ผมโพสกระทู้ขอเพลง
ตามธรรมดา กระทู้ที่ไม่มีคนตอบจะต้องตกอันดับลงมาใช่หรือเปล่าครับ
พอเวลากด refresh แล้วมันก็จะขึ้นหน้าใหม่
ผมก็โพสตามปกติ แล้วคราวนี้กลับมาดูกระทู้ตัวเอง อ้าว! หายไปไหนซะแล้ว ทั้งที่จริงมันน่าจะอยู่บนสุด(เพราะพึ่งโพสตอบกระทู้ไป)
กลับมาอยู่ตรงล่างๆซะงั้น
จำนวนคนโพสก็เป็น3 กด refresh อีกทีก็เหลืออยู่2 ทั้งที่จริงน่าจะเป็น4
กดrefresh อยู่อย่างนี้เป็นการทดลอง ได้สัก5-6ครั้งในเวลา1นาทีเห็นจะได้ กระทู้มันก็ขึ้นๆลงๆอยู่นั่นแหละ (ไม่มีคนโพสนะครับ)
แต่พอกดเข้าไปตรงลิงค์เว็บบอร์ดจับฉ่ายก็เป็นคล้ายๆกัน เพียงแต่ตัวเลขจำนวนคนโพสยังปกติอยู่
จนนึกว่าเบลอไปเองซะแล้ว

อันที่จริงมันก็ไม่ใช่จะเป็นปัญหาอะไรหรอกนะครับ แต่กลัวว่า คนที่เข้ามาเว็บเฮีย จะได้ข่าวสารที่ไม่อัปเดท (หรืออัปเดทอยู่แต่ใช้เวลาสักพัก...)

ตอนนี้ก็นั่งเล่นเน็ตมาสัก5-6ชั่วโมงได้แล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม? (หาเพลงที่ขอพี่ๆไว้น่ะครับ แต่ยังไม่ได้สักที (บิทก้อโหลดไม่ไปเพราะใช้เน็ตมหาลัย))

จริงๆก้อเห็นเป็นอย่างนี้มาหลายวันแล้วนะครับ
เพราะปกติผมจะเข้าเว็บเฮียบ่อยมากๆๆ

มันอัดอั้นตันใจจะบอกใครก็คงไม่มีใครฟัง

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

ZZzzZZ

อิอิ
:132::132:
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เก็นซ้ง

30/08/2007 19:14:00
ปรกติครับ เวปตลาด บอร์ดมันจะต๊องๆ หน่อยครับ
บางทีเราเห็นคนโพส ห้าคน เปิดเข้าไปมีแค่ สาม คห
ต้องคอยกด f5 ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Num

30/08/2007 19:14:25

อาการนี้ปรกติครับ...ฮิฮิ เพราะเป็นมานานแล้วตั้งแต่ Web Talad โดนยึด Server เฮียเล่าว่าเคยโทรถามหลายครั้ง Talad ก็แจ้งว่าใจเย็น รอเดี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาใจช่วยให้เฮีย และพวกเราอดทนอีกนิดครั้ง รอเดี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

30/08/2007 20:36:38

อาการนี้มันเป็นมา 1 เดือนแล้วครับ และผมเพียรโทรถามทุกวันเลยจ้า เว็บบอร์ดมันไม่ยอมอัพเดทตามที่เราโพสครับ

แรกๆ ปัญหานี้ไม่เคยเจอ แต่มาเจอเอาที่ตอนเว็บ tarad โดนตำรวจยึดเอาเครื่องไปน่ะครับ 555

ผมโทรไปคุยกับฝ่าย support เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เค้าแจ้งว่าโปรแกรมเมอร์ใส่อะไรคั่นไว้ตรงกลางข้อมูลกับอะไรนี่ล่ะ (จำไม่ได้ว่าชื่อไร)

ผมร้องเจี๊ยก และบอกว่า ไม่ต้องใส่ไม่ได้เหรอ

เค้าบอกว่าจะพยายามปรับปรุงให้เร็วที่สุด ช่วงนี้ให้ผมช่วยตัวเองไปก่อน 555 (ช่วยด้วยการกด Ctrl + F5)

ผมร้องเจี๊ยกอีก และบอก tarad.com ว่า ผมช่วยตัวเองมาตั้งแต่ 30 ปีก่อนแล้ว จะให้ผมช่วยตัวเองอีกเหรอ 555

ทาง tarad.com บอกเข้าใจ และจะพยายามรีบเร่งที่สุด 555

ต้องขออภัยจริงๆ ครับ พรุ่งนี้ผมจะลุยใหม่ คราวนี้เผลอๆ ต้องไปช่วยตัวเองต่อหน้าพนักงานแหง๋ๆ (พนักงานผู้ชายนะ)

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะถามให้มันชัดๆ ไปว่าจะช่วยผมได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ผมจะไปนั่งอ้อนวอนหน้าบริษัทเค้าเลยล่ะ จะให้กราบก็ยอม (วะ)

5555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

แมวอ้วนอืดดดดดดลำปาง

30/08/2007 21:17:46

เค้าเรียก ผีเข้า ผีออก ครับ 555+
หยิกหู 0
"ผมว่าเว็บบอร์ดเฮียมันแปลกๆไปนะครับ - -""