Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

บริการส่งของ ชอบโทรแล้วว่าง แล้วบอกติดต่อไม่ได้ ส่งของช้าไปอีก 1วัน

Thanaka

22/12/2022 15:39:17
4
รบกวนยกตัวอย่างง่ายๆ ใน กทม นะครับ ผมสงสัยจริง
1 เข้าไปรับของจากลาซ้าด้า 
2 กระจายไปจุดเขตต่างๆ
3 ส่งของ ในแต่ลเขต

คร่าวๆ ท่านคิดว่าต้องมีรถกี่คัน เขตละกี่คันครับ คร่าวๆ
คือส่วนตัวผมเจอทุกครั้ง เลย คือพนักงานส่งของโทรมาแล้วว่างสาย ติดต่อกลับไม่ได้ โทรแจ้งศูนย์ ก้ได้รับการบริการติดต่อไม่ได้ สรุปสินค้าถูกแจ้งว่าติดต่อผู้รับไม่ได้ ส่งของในวันถัดไปทุกครั้ง
......
แย่แบบนี้ แต่ไม่มีคู่แข่งที่บริการได้ดีกว่านี้ แต่อยู่ได้แบบชิวๆ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Thanaka

22/12/2022 15:41:26
4
ผมจะไม่โกรธเลย ถ้าโทรมาบอกว่าส่งของไม่ทัน ขอเป็นพรุ่งนี้ ....แต่ไม่ใช่มาโยนความผิดให้คนรับสินค้าว่าติดต่อไม่ได้ เลยไม่ส่ง มุกเดิมๆ ทุกคร้ง โทรแล้วว่าง ติดต่อกลับไม่ได้

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

22/12/2022 17:12:04
Kerry ที่ร้านเฮียใช้บริการอยู่ก็เป็นครับ ก่อนที่พนักงานจะเอาของมาส่งของที่บ้านลูกค้ามักจะชอบโทรเข้ามา 5 วินาทีแล้วรีบวางสายเหมือนกลัวว่าลูกค้าจะรับสายทัน แล้วค่อยเอาของมาส่ง แต่หลังๆ มานี้เริ่มมั่วนิ่มไม่โทรหาลูกค้าแล้ว แต่ในระบบ tracking ดันขึ้นข้อความว่าโทรติดต่อลูกค้าแล้วแต่ไม่สามารถติดต่อได้ ซึ่งจะว่าไปแล้วมันก็คือการนำข้อมูลอันเป็นเท็จเข้าสู่ระบบคอมพิวเตอร์นั่นแหละครับ แต่ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรเพราะปมก็ไม่ได้อยากคุยกับพนักงานส่งของอยู่แล้ว และสุดท้ายแล้วก็ได้รับของภายในกำหนดจริงๆ แค่ไม่เข้าใจว่าจะ make ข้อมูลว่าโทรหาลูกค้าเพื่ออะไร
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

22/12/2022 22:04:04
412
เคอรี่ส่งให้ ในรายการคือ 23.30 น.
แล้วบอกติดต่อไม่ได้
ติดกันสองวัน
......
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

22/12/2022 22:55:38
4,282

ผมใช้ smart warehouse และเค้ามี connection กับขนส่งหลายเจ้า แต่ทางผมเลือก kerry เพราะที่ศูนย์รับของใกล้กัน และก็ส่งได้รวดเร็วดี แต่รายละเอียดปลีกย่อย เดี๋ยวผมให้น้องคนที่ดูแลเรื่องประสานงานตรงนี้ช่วยสอบถามให้ครับ ขอเช็คว่ามีเคสล่าช้าคลาดเคลื่อนเกิดจากอะไรได้บ้าง และที่โทรๆมาด้วยสเตปอะไรครับ

แต่ที่ผ่านมาที่ผมใช้อยู่ก็รวดเร็วดีนะครับ  แต่ถ้ามีปัญหาไม่คล่องตัว ผมสามารถเปลี่ยนเจ้าที่ให้บริการได้ครับ^^

หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 5

Thanaka

22/12/2022 23:04:00
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - นายมั่นคง

ผมใช้ smart warehouse และเค้ามี connection กับขนส่งหลายเจ้า แต่ทางผมเลือก kerry เพราะที่ศูนย์รับของใกล้กัน และก็ส่งได้รวดเร็วดี แต่รายละเอียดปลีกย่อย เดี๋ยวผมให้น้องคนที่ดูแลเรื่องประสานงานตรงนี้ช่วยสอบถามให้ครับ ขอเช็คว่ามีเคสล่าช้าคลาดเคลื่อนเกิดจากอะไรได้บ้าง และที่โทรๆมาด้วยสเตปอะไรครับ

แต่ที่ผ่านมาที่ผมใช้อยู่ก็รวดเร็วดีนะครับ  แต่ถ้ามีปัญหาไม่คล่องตัว ผมสามารถเปลี่ยนเจ้าที่ให้บริการได้ครับ^^

วันนี้มาส่ง ไม่ใช่รถเครี่ เป็นรถบ้านๆ คนบ้านๆ นี่หละครับ เหมือนว่ารับงานจากคลั่ง Kerry อีกทีครับ...ประเภทโทรแล้วว่างสาย ติดต่อไม่ได้ เป็นหลายเจ้าครับ ..แต่ถ้าไปรษณีย์ไทย ที่ผมเจอคือ ถ้าไม่มีจ่ายเงิน คือวางเลย แบบไม่โทรบอกว่ามาส่งแล้ว..โทรบอกหน่อยก็ได้วางแบบหายได้นะครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

สมัครเล่น

23/12/2022 04:51:52
412
Kerry ตจว. มันมีอะไรแบบนี้ประจำครับเฮีย
ถ้าบ้านผม
เจ้าที่ไม่ค่อยเจอแบบนี้ก็คือ Flash ไอ่เหลือง
ส่วนที่เหลือมีวีรเวรสร้างไว้พอควร
ทั้งแดง ส้ม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

ลองดูครับ

23/12/2022 05:15:13
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

โดนมาเหมือนกัน หลังๆห่วยแตก

23/12/2022 19:07:57
เดี๋ยวนี้แย่จริงๆ พวกบริการส่งของ มาระบายล่าสุดก็โดนมาหมือนกัน -​*-

ของผมขนส่งบอกว่าจะเอาของมาส่งที่บอกไว้ในแอปคือไม่เกินวันที่ 18 ที่ผ่านมา ล่าสุดเพิ่งได้ของมาเมื่อกี้นี่เอง -​*-

แล้วหลังๆไม่ค่อยโทรมาบอกก่อนด้วยว่าจะมาตอนไหน

รู้สึกแต่ก่อนจะทำงานกันดีกว่านี้ โทรมาถามก่อนว่าสะดวกรับของวันนี้หรือเปล่า

ที่ผมโดนมาล่าสุดคือ shopee xpress -​*-
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

LosInBlue

23/12/2022 19:33:32
116
ผมถึงได้ใช้บริการแบบ  เก็บเงินปลายทาง อย่างเดียวเลยครับ  ไม่เสี่ยงของส่งไม่ถึงมือ หรือ วางทิ้งไว้หน้าบ้าน 555

แต่จะไปซื้อ dap หรือ หูฟังหลักแสนบาทร้านมั่นคงนี่ ยังไงก็ต้องไปลองฟังก่อนครับ ไม่กล้าเสี่ยงเก็บเงินปลายทาง ฮ่าๆๆ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"บริการส่งของ ชอบโทรแล้วว่าง แล้วบอกติดต่อไม่ได้ ส่งของช้าไปอีก 1วัน"