Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขนาดของเอียบัด yuin pk เทียบกับ ve monk

chekalzz

08/12/2022 04:48:13
0
เอียบัดของ 2 แบรนด์ระหว่าง yuin พวก pk1-3 กับของ ve monk ต่างกันรึเปล่าครับ?
ผมใช้ของ ve monk รู้สึกมันใหญ่ ใส่แล้วหลุดง่าย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

08/12/2022 15:50:00
390
ทางร้านไม่มี ve monk เลยครับไม่แน่ใจว่าขนาดมันจะเท่ากันไหม แต่ตระกูล PK ถือว่าเล็กและใส่ง่ายครับผม ลองแวะเข้ามาทดสอบดูก่อนก็ได้ครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

08/12/2022 21:35:09
เห็นไม่มีใครเข้ามาตอบ งั้นผมช่วยตอบให้ละกันครับ

ในแง่ของขนาด Monk กับ PK มันใกล้เคียงกันแต่ไม่ได้เหมือนกันแบบเป๊ะๆ ครับ โดยเฉพาะตรงก้าน Monk มันจะตรงๆ ทื่อๆ เหมือนคนหุ่นผอมเพรียว แต่ PK มันจะมีส่วนโค้งส่วนเว้าเหมือนนักกล้าม ทำให้ PK ใส่กระชับกว่า Monk (หมายถึง Monk รุ่นธรรมดานะครับ ถ้า Monk รุ่น Slim Metal เนี่ยมันก็อปบอดี้ PK มาแบบ 100% เลย) แต่ก็คงเทียบกันตรงๆ ไม่ได้เพราะในการใช้งานจริงมันมีตัวแปรเรื่องฟองน้ำด้วย PK ใส่ฟองน้ำเสียงดีกว่าไม่ใส่ฟองน้ำ แต่ Monk ไม่ใส่ฟองน้ำเสียงดีกว่าใส่ฟองน้ำ (เพราะโรงงานเค้าจูนเสียงมาแบบนั้น) เมื่อ PK ใส่ฟองน้ำก็เลยมีส่วนช่วยให้การสวมใส่กระชับกว่า Monk ที่ไม่ใส่ฟองน้ำด้วย

แต่ในมุมมองของคนที่ไม่ปลื้มหูฟัง earbud อย่างผมนะครับ หูฟัง earbud มันเหมาะจะเอาไว้ใช้สำหรับนั่งฟังเพลงนิ่งๆ อยู่กับที่มากกว่า เพราะถ้าใส่เดินไปเดินมาหันซ้ายหันขวาก้มหน้าเงยหน้าหรือแม้แต่รับประทานอาหารไปด้วยล่ะก็ ไม่ว่าหูฟัง earbud ยี่ห้อไหนรุ่นไหนมันก็มีโอกาสเคลื่อนหลุดจากจุดโฟกัสอยู่บ่อยๆ ซึ่งต้องมาขยับให้เข้าที่จนน่ารำคาญทั้งนั้นครับ เว้นแต่จะไปหาซื้อชุดฟองน้ำ Ex-Pack ราคาประมาณ 200 บาท ซึ่งในชุดมันจะมี ear fin ซึ่งเป็นยางซิลิโคนที่รูปร่างคล้ายๆ เลข 6 เอาไว้สวมเข้ากับหูฟัง earbud ทำให้ล็อกติดกับใบหูใส่กระชับเหมือนหูฟัง in-ear ครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หูทองเหลือง

08/12/2022 22:14:59
2,052

เอาภาพมาให้ดูครับ
ซ้ายคือบอดี้แบบ PK
ขวาคือบอดี้แบบ Monk ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

LosInBlue

09/12/2022 09:55:15
116
จัด Monk Slim Metal ก็ได้นะครับ

ผมว่าเสียงดีกว่า pk2 ครับ เพราะผมเป็นคนแนะนำเจ้าของแบรนด์ให้จูนเสียงหวานๆ สดๆแบบนั้นไว้เอง 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

chekalzz

09/12/2022 15:57:09
0
หลวงพ่อเพิ่มเพรียวเหล็ก หนักหูมากครับ ใส่ฟังนานๆไม่ได้ กะขายต่อละ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำจากหลายๆท่าน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขนาดของเอียบัด yuin pk เทียบกับ ve monk"