Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องการต่อแอมป์ (ลำโพง) ครับ

ทิตนคร

20/11/2022 09:01:18
ใช้ชุดลำโพง Bookshelf คู่นึง
คือมี Source เป็น Mono อยากลองใช้กับลำโพง
ให้เสียงMonoออกลำโพงทั้งคู่

ทีนี้เวลาต่อเข้าแอมป์ที่มี (สเตอริโอ)
สามารถเอา สัญญาณ Mono วายสายเข้า LR เข้าตรงๆได้เลยไหมครับ? จะมีปัญหาไหม?
(ที่Inputของแอมป์ L+ R+ เชื่อมกัน / L- R-)

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เข้ามาอ่าน

20/11/2022 12:55:50
Source เป็นอะไรครับ เป็นช่องสัญญาณ RCA ออกมาช่องเดียวใช่ไหม ถ้าใช่ก็เอาสาย RCA ตัว Y ออกจาก source เข้าที่แอมป์ได้เลยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ทิตนคร

21/11/2022 08:55:22
ออกเป็น 6.3 TR ครับ (เปียโนไฟฟ้าเก่าๆ)
ขอบคุณครับ เดี๋ยวหาสายวายมาใช้ดู

หยิกหู 0
"สอบถามเรื่องการต่อแอมป์ (ลำโพง) ครับ"