Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำแนวเสียงลำโพงที่คล้าย mashall emberton ถ้าจะอัพเกรด ควรไปรุ่นไหนดีครับ

popja

18/11/2022 19:46:05
0
แนวเสียงลำโพง mashall emberton ถ้าจะอัพเกรด ควรไปรุ่นไหนดีครับ
พอดีตอนนี้ชอบแนวเสียง emberton มาก กำลังดี ครบเครื่อง ฟังเพลงได้ทุกแนว
อยากจะขยับขึ้นไป เลยไปลอง mashall killburn2 ก็คนละแนวกัน ไม่โอเค
ลอง fender tweed ก็ยังไม่ใช่
ลอง  fender newport 2 เสียง ก็พอได้ แต่เสียงร้องมันหุบเข้าไป อยากให้มันเด่นออกมาเหมือน emberton 
ลอง mashall action 2 ก็พอใกล้เคียงขึ้น ผมปรับbassกับtrubเป็น 0 หมดเลย แต่ก็ยังไม่ใช่

เลยถามผู้รู้ครับ ไม่สนว่าต้องใช้แบตหรือไม่ใช้ครับ
ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

19/11/2022 16:08:22
390
ลองเป็น JBL Partybox 110 ดูครับฟังสนุกได้ทุกแนวเหมือนกันน่าจะถูกใจครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

popja

19/11/2022 19:09:31
0
ขอบคุณมากๆเลยครับคุณเปา เดี๋ยวจะลองดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำแนวเสียงลำโพงที่คล้าย mashall emberton ถ้าจะอัพเกรด ควรไปรุ่นไหนดีครับ"