Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ใช้ ROON Arc บน DAP แล้ว ยังจำเป็นต้องใช้ DAP ที่เป็น Roon Ready อีกหรือไม่ครับ?

arnength

08/11/2022 14:43:53
0

ผมใช้ Andriod DAP เป็น source ฟังเพลงในรถ ต่อ USB out เข้า DAC ในรถ ฟังเพลงจาก USB Audio Player/Youtube/ Roon ARC

ตอนเล่นเพลงจาก Roon ARC connect ไป Roon Core ที่บ้านจะได้ความละเอียดสูงสุดแค่ 16bits/44kHz เลยอยากสอบถามว่าถ้าใข้ DAP ที่เป็น Roon Ready ด้วย เล่นเพลงผ่าน Roon ARC (เข้าใจว่าตอนนี้มีแต่ตระกูล AK) จะได้คุณภาพเสียงที่ดีขึ้นหรือเปล่าครับ? หรือไม่มีผล

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

08/11/2022 15:05:08
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

09/11/2022 15:05:16
390
Roon ARC กับ Roon Ready จะเป็นคนละส่วนกันครับผม Roon Ready จะรับสัญญาณจากวง Network เดียวกัน ถ้าขับรถออกนอกบ้านจะมาสามารถส่งเป็น Roon Ready มาที่เครื่องเล่นได้ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ใช้ ROON Arc บน DAP แล้ว ยังจำเป็นต้องใช้ DAP ที่เป็น Roon Ready อีกหรือไม่ครับ?"