Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครใช้ Wf1000 xm4 ไหมครับ

Ppppppp

30/10/2022 14:21:32
อยากทราบว่า
1. พบเจอปัญหา/บัคอะไรบ้างครับ เหมือนที่เคยอ่านๆมาเขาเจอเรื่องแบตหมดไว แต่ละข้างหมดไม่พร้อมกัน บางครั้งเสียงออกข้างเดียว
2. หูฟังหลุดจากหูง่ายไหมครับ แล้วฟังไปนานๆปวดหูมั้ย ส่วนตัวผมใช้ xm3 อยู่ หูฟังหลุดง่ายพอควร ลองเปลี่ยนจุกหูฟังทุกไซส์แล้วก็เหมือนเดิม แต่ไม่ค่อยปวดหู
3.อื่นๆ ที่อยากบอก
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

mt5

30/10/2022 21:13:57
0
 1 เคยใช้อยู่หลายเดือน แบตหมดไม่เท่ากันนานๆที แต่แลกด้วยต้วนี้แบตอยู่ได้ 5 ช้่วโมงเปิิด anc  
 2 คนหูเล็กไม่เหมาะ แม้ใส่จุก spinfit ช่วย 
 3 ถ้าชอบ sony แนะนำ ตัว linkbuds s ใส่สบายมาก แต่เสียง ดรอปลงมานิดหน่อย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลองดูครับ

02/11/2022 23:15:58
ปัญหาล่าสุด https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=306770
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ตามนั้น

03/11/2022 05:20:19
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ลองดูครับ

ปัญหาล่าสุด https://forum.munkonggadget.com/detail.php?id=306770

คนละรุ่นกันแล้วอย่ามั่วอันนั้นมันwhที่เป็นfullsizeไม่ใช่wfที่เป็นinear
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

sc

03/11/2022 09:02:07
5

1. ผมไม่เคยใช้งานติดต่อกันเกิน 1 ชั่วโมง จึงไม่พบปัญหาเรื่องแบต แต่ปัญหาที่พบเป็นเรื่องอื่น ๆ เช่น ฟัง ๆ ไปแล้ว เสียงสะดุดไปแว้บนึง ก่อนจะเล่นต่อ ทำหงุดหงิดใจเหมือนกัน

2. ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องหูหลวมหลุดนัก แต่สรุปได้ว่า ไม่ชอบหูฟังแบบอินเอียร์ มันจะดีเฉพาะตอนที่เราอยู่ในสภาวะนิ่งสนิทเพื่อฟังเพลงเท่านั้น ถ้าเคลื่อนไหวจะได้ยินเสียงตัวเราเอง อันนี้ไม่ชอบ

3. ควรใช้กับโทรศัพท์ระบบ android ก็คงจะเหมาะสมกว่า ถ้าใช้ iPhone แล้วซื้อตัวนี้มาใช้ มันไม่ได้ประโยชน์จาก LDAC ขายต่อให้เอามั้ย ลดไป 30% ^^

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

จริงป่ะ

03/11/2022 14:07:41
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ตามนั้น

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ลองดูครับ

คนละรุ่นกันแล้วอย่ามั่วอันนั้นมันwhที่เป็นfullsizeไม่ใช่wfที่เป็นinear

อย่างน้อยก็ได้รู้ว่าถ้า Sony ของเรามีปัญหา อะไรจะเกิดขึ้นกับเราบ้าง หาความรับผิดชอบได้จากใครบ้าง
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

vc

30/11/2022 20:24:20
1
ผมใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ไปเคลมแบตมาแล้วรอบนึงที่ศูนย์ตรงเพชรบุรีตัดใหม่ อาการคือแบตข้างขวา(มั๊ง) มันหมดเร็วมากๆ แบบวูบจากประมาณ 60 ไป 40 แล้วก็ 10 กว่า ในพริบตาเดียวเลย ส่วนอีกข้างปกติ ใช้เวลาอาทิตย์นึงได้ (ศูนย์บริการดีมาก ผมมีความผิดพลาดนิดนึงตอนส่งเข้าซ่อม แต่พอโทรไป call center ก็ได้รับช่วยเหลืออย่างดีมาก ต้องขอชมครับ) พอได้กลับมาก็ใช้งานได้ปกติครับ ศูนย์เปลี่ยนตัวหูให้ใหม่ ส่วนเคสเป็นตัวเดิม
1. ปัญหาเรื่องแบตหลังจากเคลมมาไม่มีครับ เสียงมีขาดบ้าง แต่ไม่บ่อย ถือว่ายอมรับได้ อยู่ระดับเดียวกับตัวอื่นๆ ที่ผมมี
2. ขนาดนี่ผมว่าเป็นปัญหานิดๆ เรื่องปวดหูไม่มี แต่ใส่นานๆ มันหลวมหลุดได้บ้าง คงเป็นเพราะมันค่อนข้างมีน้ำหนักด้วย
3. ผมว่า ANC มันดีนะ ไมค์ดีมาก ใช้คุยโทรศัพท์แจ่มเลย ตัดเสียงรอบข้างได้ดีเกินคาด แต่ ambient mode งั้นๆ อันนี้อาจจะหวังมากไป
ตัวนี้ผมได้มาฟรี แต่ถ้าต้องซื้อ ผมคงต้องคิดเยอะ เพราะเอาจริงผมมีหูประเภทนี้อยู่หลายตัว และเอาจริงผมชอบตัวอื่นมากกว่านะ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

ผมว่านะ

06/12/2022 21:55:08
firmware ตัวใหม่เพิ่งออกมาเมื่อวานนี้เองครับ เห็นบอกว่าแก้ปัญหาเรื่องแบตหมดไวโดยเฉพาะเลย ลองอัปเดตดูนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

vc

24/02/2023 21:07:17
Update ครับ แบตพังไปรอบสอง นับเวลาหลังจากเคลมกลับมาได้ 6-7 เดือน firmware 1.6.1 (ล่าสุด) แล้ว อาการเหมือนเดิม คือข้างนึงหมดเร็วมากๆ พอดีเห็นมีแจ้งจาก sony thai ใน facebook ว่าให้เข้าไปตรวจเช็คปัญหานี้ได้ที่ศูนย์ กับข่าวจาก ตปท. ว่าเจอกันเยอะ บางคนแบตบวมดันเรือนหูฟังแตกออกมาก็มี (ในบ้านเราก็เจอ) คุยกับ sony contact center ผ่าน Line แล้ว ไม่ได้ข้อมูลชัดเจนว่า จะได้เคลมฟรีไหม เพราะผมหมดประกันแล้ว เลยว่าจะเก็บแล้วครับ ของมันได้ฟรีมาเลยไม่ค่อยเสียดายเท่าไหร่ จัดตัวอื่นจากร้านเฮียมาแทนไปเรียบร้อย

linkbuds ตัวแรก (WF-L900) ผมก็เพิ่งไปเคลมมา อาการเดียวกัน ท่าทาง Sony จะมีปัญหากับ Battery นะครับช่วงนี้
หยิกหู 0
"มีใครใช้ Wf1000 xm4 ไหมครับ"