Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำปรึกษาระหว่าง Q Acoustics M20 กับ Audio Engine A5+ ครับ

urangtang

14/10/2022 23:08:30
ไม่ทราบว่าแนวเสียงทั้ง 2 ตัวเหมือนหรือต่างกันอย่างไรครับ

พอดีอยากได้มาวางหน้า com เป็นลำโพง 2.0
ใช้งาน 70% Youtube/Facebook live ที่เหลือดูหนัง/ฟังเพลง

แนะนำตัวไหนดีครับ หรือว่ามีรุ่นอื่นๆแนะนำได้เลยครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สึโค่ยโดสิส

14/10/2022 23:32:40
0
เพิ่งเปลี่ยนลำโพงคอมมาเหมือนกัน ไม่เคยฟังทั้งสองตัว (อ้าว)
แค่จะแนะนำว่า บอกรายละเอียดเยอะกว่านี้หน่อยครับ ว่าเน้นแบบไหน ฟังเพลงแนวไหน ชอบเสียงย่านไหนเป็นพิเศษ สูง กลาง ต่ำ
ที่ดู Youtube/FB live คือเน้นเสียงคนพูดมั้ย อยากต่อ Sub หรือเปล่า
พี่ๆ ในบอร์ดจะได้แนะนำได้ตรงขึ้นครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

urangtang

15/10/2022 14:16:28
ไม่ชอบเสียงเบสหนักๆ และไม่กะว่าจะต่อ sub ครับ
เน้นเสียงคนพูดชัดๆครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เชียร์สุดใจ

16/10/2022 08:07:00
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - urangtang

ไม่ชอบเสียงเบสหนักๆ และไม่กะว่าจะต่อ sub ครับ
เน้นเสียงคนพูดชัดๆครับ

ต้อง Q Acoustics เลยครับ ยี่ห้อนี้เน้นความเที่ยงตรง กลางแหลมสะอาดเป็นธรรมชาติมาก เบสกระชับ https://www.allabout.in.th/review-q-acoustic-m20-hd-wireless-music-system/
หยิกหู 0
"ขอคำปรึกษาระหว่าง Q Acoustics M20 กับ Audio Engine A5+ ครับ"