Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Jbl L16 ดีจนไม่มีใครมาขายเป็นมือสองแล้วหรือ?

sexmankung

05/10/2022 00:36:00
0
สวัดดีครับหายจาก เว็บบอร์ดมานาน เข้าเล่นล่าสุดปีเมื่อ2015-2016 เมื่อก่อน ชอบซื้อลำโพงและหูฟังหลายชิ้น จนได้มีความคิดอยากได้ลําโพงบลูทูธเริ่มที่ Bose SoundLink Mini II ตอนนั้นเป็นคนชอบลำโพงเล็กเสียงใหญ่เกินตัว ใช้มาสักพัก มีความคิดที่อยากได้ลำโพงบลูทูธที่สุดกว่านี้ จนวันหนึ่งได้มาอ่านรีวิว ของท่าน ampmx และ ช่องyoutube ของเฮียมั่น นั่นละครับ หลังจากนั้น อาการคันอยากลองฟัง เจ้า JBL L16 ก็มาทันที สารภาพว่าตอนไปซื้อตัดสินใจไวมาก แม่เจ้ามันชั่งต่างกลับลำโพงbluetooth ในสมัยนั้นแบบขาดไม่เห็นฝุ่นจริงๆ เสียเบสเสียงกลางแหลมนี้มาเป็นแบบลำโพงบ้านแบบอเมริกัน เลยก็ว่าได้แค่เวทีเสียงอาจจะสู้ไม่ได้แต่ถ้าให้ปิดตาฟังใครจะเชื่อว่าลำโพงbluetooth สามารถให้เสียงที่สุดลิ้มทิ่มประตูในสมัยนั้น    ถ้าเจ้าJBL L16 ให้10 ลำโพงที่ราคาใกล้เคียงกันในสมัยนั้นเต็มที่ก็ให้ได้แค่ 6                                    ผ่านมา 6-7ปีทุกวันนี้ก็ยังเก็บเป็นฟอนิเจอร์ในบ้านอยู่เปลี่ยนฟังกับDynaudio บ้างสักวันถ้าว่างจะลองไปฟัง jbl l75ms เปรียบเทียบดูครับแต่ราคาสูงขึ้นเยอะท่านคิดว่าในราคาที่เท่ากันในสมัยนี้มีbluetoothรุ่นไหนที่ดีกว่า JBL L16 มั่งครับมา แบ่งปันกันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

05/10/2022 11:21:26
ผมว่า kef ls50 wireless อาจจะเสียงดีกว่าไนแง่การแยกแยะมิติ แต่ด้วยดีไซน์ที่สวยงามเป็นเอกลักษณ์ของ LBL L16 เสียงที่เป็นเอกลักษณ์คงยากที่ใครจะเลียนแบบครับ ส่วนตัวผมว่าท่านใช้ JBL L16 ต่อไปดีแล้วครับ ในเมื่อท่านมีชุดเครื่องเสียงบ้านกับลำโพง Dynaudio ก็ไม่จำเป็นต้องไปเอา JBL L75ms อีกแล้วล่ะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"Jbl L16 ดีจนไม่มีใครมาขายเป็นมือสองแล้วหรือ?"