Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

-'๏'--'๏'-❤..USB DAC/AMP ประเภทหางหนู ถ้าเสียมันซ่อมได้ไหมครับ หรือต้องทิ้ง!...❤-'๏'--'๏'-

Salek

13/09/2022 07:40:50
187
ของผม iBasso DC03 ใช้มาได้ประมาณ 2 ปี เมื่อวันก่อนเสียบคอมฟังเพลงอยู่ดีๆแล้วเสียงมันก็หายไปดื้อๆเลย แต่ไฟแสดงสถานะสีน้ำเงินก็ออกปกตินะ ถอดออกเสียบใหม่คอมมองไม่เห็น เอาไปเสียบกับมือถือก็มองไม่เห็นเช่นกัน(แต่ไฟสถานะสำน้ำเงินก็ขึ้นปกติ)
ไม่ทราบว่ามันซ่อมได้ไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

13/09/2022 11:12:44
390
ปกติของที่ร้านจะเป็นการส่งกลับไปให้ทาง iBasso ซ่อมให้ครับ ถ้าซื้อกับที่ร้านนำเข้ามาส่งก่อนได้ครับถ้าทาง iBasso แจ้งมาอย่างไรก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรหาอีกทีเพื่ออัปเดตหรือแจ้งค่าซ่อมครับ แต่ถ้าซื้อของหิ้วต้องลองหาร้านซ่อมข้างนอกดูครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

13/09/2022 11:29:26
อ้างอิง : -'๏'--'๏'-❤..USB DAC/AMP ประเภทหางหนู ถ้าเสียมันซ่อมได้ไหมครับ หรือต้องทิ้ง!...❤-'๏'--'๏'- - Salek
ของผม iBasso DC03 ใช้มาได้ประมาณ 2 ปี เมื่อวันก่อนเสียบคอมฟังเพลงอยู่ดีๆแล้วเสียงมันก็หายไปดื้อๆเลย แต่ไฟแสดงสถานะสีน้ำเงินก็ออกปกตินะ ถอดออกเสียบใหม่คอมมองไม่เห็น เอาไปเสียบกับมือถือก็มองไม่เห็นเช่นกัน(แต่ไฟสถานะสำน้ำเงินก็ขึ้นปกติ)
ถ้าเป็นหางหนูอันเล็กบางทีจะหล่อเรซิ่นทับวงจะไปเลยทำให้ซ่อมไม่ได้ครับ ผมแนะนำว่าเตรียมทำใจไว้ดีกว่าครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Salek

13/09/2022 23:41:41
187
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
ปกติของที่ร้านจะเป็นการส่งกลับไปให้ทาง iBasso ซ่อมให้ครับ ถ้าซื้อกับที่ร้านนำเข้ามาส่งก่อนได้ครับถ้าทาง iBasso แจ้งมาอย่างไรก็จะมีเจ้าหน้าที่โทรหาอีกทีเพื่ออัปเดตหรือแจ้งค่าซ่อมครับ แต่ถ้าซื้อของหิ้วต้องลองหาร้านซ่อมข้างนอกดูครับผม 
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Salek

13/09/2022 23:43:49
187
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ตามนั้น
อ้างอิง : -'๏'--'๏'-❤..USB DAC/AMP ประเภทหางหนู ถ้าเสียมันซ่อมได้ไหมครับ หรือต้องทิ้ง!...❤-'๏'--'๏'- - Salek
ถ้าเป็นหางหนูอันเล็กบางทีจะหล่อเรซิ่นทับวงจะไปเลยทำให้ซ่อมไม่ได้ครับ ผมแนะนำว่าเตรียมทำใจไว้ดีกว่าครับ
ขอบคุณครับ ดูทรงก็คงต้องทิ้งละ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

tangmo

16/09/2022 10:57:25
16
ลองหาร้านซ่อมดูก่อนก็ได้ครับอาจเป็นที่สายก็ได้เช่นขั้วบางตัวหลุดหรือขาดในบางเส้นถ้าแค่สายร้านซ่อมทั่วไปก็ทำได้แต่ถ้าเสียระดับวงจรอันนี้ซ่อมไม่น่าคุ่ม
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

Salek

17/09/2022 17:18:06
187
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - tangmo
ลองหาร้านซ่อมดูก่อนก็ได้ครับอาจเป็นที่สายก็ได้เช่นขั้วบางตัวหลุดหรือขาดในบางเส้นถ้าแค่สายร้านซ่อมทั่วไปก็ทำได้แต่ถ้าเสียระดับวงจรอันนี้ซ่อมไม่น่าคุ่ม
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"-'๏'--'๏'-❤..USB DAC/AMP ประเภทหางหนู ถ้าเสียมันซ่อมได้ไหมครับ หรือต้องทิ้ง!...❤-'๏'--'๏'-"