Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สงสัยเรื่อง สินค้าในตลาดครับ

มันยังไงกันนะ

04/09/2022 10:12:18
สินค้าในตลาดมีการผลิตรุ่นใหม่ๆ ออกมาตลอดเวลา (ทั้งหูฟัง Dap สาย โทรศัทพ์ อื่นๆ)

ทีนี้ผมสังเกตว่า บางรุ่นของบางยี่ห้อ ทำออกมาFail ขายไม่ดี

สภาวะแบบนี้มันน่าจะเกิดกับหลายๆโมเดล ในหลายยี่ห้อ
ของใน Stock ก็ขายไม่ได้
ถ้าเป็นแบรนด์ใหญ่ๆ ก็เห็นมีจัดเซล วนไปเรื่อยๆ หั่นราคาเรื่อยๆจนกว่าจะหมด

แต่ทีนี้ถ้าเป็นแบรนด์กลางๆ-เล็ก เท่าที่เห็นเหมือนจะไม่มีวิธีแก้อย่างข้างต้น?
สงสัยว่าเค้าเอาไปย่อยทำลายทิ้ง หรืออย่างไรครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

อย่าไปเชื่อไอ้เหม่ง

22/09/2022 16:10:57
เอาจิง ๆ พ่อค้าเขาก้อเอามาหลอกแดกหลอกขาย จัดโปรโมชั่นแรง ๆ ยิ่งไอ้ร้านที่แม่งสาขาเยอะ ๆ มีเวปบอร์ดให้คนมาเล่นเนี่ยแหละตัวเ้ยเลย 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangmo

22/09/2022 16:46:30
16
อ้างอิง : สงสัยเรื่อง สินค้าในตลาดครับ - มันยังไงกันนะ

สินค้าในตลาดมีการผลิตรุ่นใหม่ๆ ออกมาตลอดเวลา (ทั้งหูฟัง Dap สาย โทรศัทพ์ อื่นๆ)

ทีนี้ผมสังเกตว่า บางรุ่นของบางยี่ห้อ ทำออกมาFail ขายไม่ดี

สภาวะแบบนี้มันน่าจะเกิดกับหลายๆโมเดล ในหลายยี่ห้อ
ของใน Stock ก็ขายไม่ได้
ถ้าเป็นแบรนด์ใหญ่ๆ ก็เห็นมีจัดเซล วนไปเรื่อยๆ หั่นราคาเรื่อยๆจนกว่าจะหมด

แต่ทีนี้ถ้าเป็นแบรนด์กลางๆ-เล็ก เท่าที่เห็นเหมือนจะไม่มีวิธีแก้อย่างข้างต้น?
สงสัยว่าเค้าเอาไปย่อยทำลายทิ้ง หรืออย่างไรครับ

ก็เอามาหั่นขายเหมือนกันครับอย่างTFZหั่นแล้วหั่นอีกเวลามีรุ่นใหม่ออกมา แต่แบรนด์เล็ก ๆ เขาไม่ค่อยออกรุ่นใหม่บ่อยเท่าไหร่ ตัวไหนขายดีเป็นสิบปีก็ยังทำขายอยู่เหมือนเดิม ไม่ลดราคาด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ผมว่านะ

22/09/2022 16:57:39
ต้นทุนคงไม่กี่บาทหรอกครับ ตั้งราคาไว้รอลดอยู่แล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

LosInBlue

22/09/2022 16:58:51
116
แบรนด์เล็กถึงกลาง หรือที่ไม่มีคนรู้จัก ถึงจะขายไม่ดี แต่ก็ไม่ต้องลงทุนสูงมาก ไม่ต้องมีค่าโฆษณา ไม่เน้น Customer Service เทคโนโลยีอาศัยดัดแปลงจากของคนอื่นเอา ทำออกมาพออยู่ได้ ต่อให้เจ๊งก็ทำแบรนด์อื่นมาแทนขายต่อแทนได้ไม่เจ็บตัวมากนัก

แบรนด์ใหญ่คนรู้จักเยอะ ทั้งต้นทุนสูง องค์กรใหญ่ค่าจ้างเยอะมากตามมา โฆษณาทุกช่องทาง เน้น Customer Service ดีๆ ลงทุนด้านการวิจัยสินค้าใหม่ๆเต็มที่  ขายได้กำไรเยอะก็กำไรพออยู่ได้ แต่ถ้าเริ่มขาดทุนกำไรน้อยเมื่อไหร่ก็เตรียมเจ๊งเมื่อนั้นแแบบ Sennheiser เนี่ยหละครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

LosInBlue

22/09/2022 17:00:57
116
ผู้นำองกรต้องเป็น ทั้งอัจฉริยะ และ เป็นคนมีคุณธรรมสูงส่งมากๆด้วยครับ

คนทั่วไปไม่ฉลาดมากพอ ไม่มีคุณธรรมอย่าคิดไปเปิดบริษัทอะไรแข่งกับเค้าเลยครับ  เอาเวลาไปศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมเรื่อยๆดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สงสัยเรื่อง สินค้าในตลาดครับ"