Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dac ต่อโทรศัพท์ กับ player แยก ดีกว่ากันครับ

กำลัง งง

03/09/2022 20:37:03
ระหว่างซื้อ dac อันน้อยๆมาต่อกับโทรศัพท์หรือซื้อ kaan alpha อีกอันดีกว่าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

05/09/2022 17:56:33
390

จริง ๆ แล้วดีกันคนละแบบมากกว่าครับ การถอดรหัสหรือการเล่นไฟล์เพลงต่าง ๆ แทบจะเหมือนกันอาจจะมีแตกต่างกันบ้างตามสเปค แต่อยากให้เลือกซื้อจากปัจจัยสองอย่างนี้มากกว่าครับ 

1. การพกพาและความสะดวกในการใช้งานว่าอย่างไหนถนัดกว่ากัน 

2. เรื่องของคุณภาพเสียง ลองฟังเปรียบเทียบตัว DAC หางหนูที่เราเล็งไว้กับเสียงที่ได้จาก Kann Alpha ว่าสองแบบนี้ชอบเสียงของรุ่นไหนมากกว่า 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tangmo

08/09/2022 12:22:51
16
ข้อดีdapคือมันเสถียรกว่าครับกำลังคับดีกว่า ต่อdacบางทีมันก็อยู่ที่ความเข้ากันได้ของมือถือที่เรามีด้วย และมือถือเราก็มีข้อมูลหลายอย่างอาจลงเพลงที่ความละเอียดสูงได้ไม่เยอะ ระหว่างฟังก็อาจมีคนโทรเข้าหรือแจ้งเตือนเยอะไปหมดเวลารับสายก็อาจต้องถอดdacออกมาก่อน(แนะนำว่าเวลาถอดหรือใส่dacไม่ควรเสียบแจ็คคาไว้) แต่ข้อดีdacคือมันเล็กครับ แต่ถ้าปกติสะพายกระเป๋าติดตัวตลอกdapสักตัวก็ไม่ได้เป็นภาระเท่าไหร่
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

กำลัง งง

09/09/2022 17:16:45
ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

LosInBlue

11/09/2022 20:53:17
116
หา dac หางหนู ให้เสียงและกำลังขับได้ดีมากเท่า Kann alpha เนี่ยไม่น่าจะมีแล้วนะครับ

ถึงมีราคาก็ทะลุไปหลัก 2 หมื่นขึ้นครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

zantadio

12/09/2022 08:20:44
3
ขอเสียสำหรับหางหนูคือ มันต้องใช้พลังงานจากมือถือทำให้เปลืองแบตและเวลามีข้อความต่างๆเข้ามามันน่ารำคาญพอสมควร แต่ถ้าคุณรับ2อย่างนี้ได้ หางหนูสมัยนี้ให้เสียงที่ดีพอสมควรครับสำหรับฟังเพลง แต่กำลังคงน้อยกว่า kann alpha พอสมควร ถ้าไม่ลำบากเรื่องพกพายังไง kann alpha ก็ยังดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ลองดูครับ

12/09/2022 08:36:43
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - zantadio

ขอเสียสำหรับหางหนูคือ มันต้องใช้พลังงานจากมือถือทำให้เปลืองแบตและเวลามีข้อความต่างๆเข้ามามันน่ารำคาญพอสมควร แต่ถ้าคุณรับ2อย่างนี้ได้ หางหนูสมัยนี้ให้เสียงที่ดีพอสมควรครับสำหรับฟังเพลง แต่กำลังคงน้อยกว่า kann alpha พอสมควร ถ้าไม่ลำบากเรื่องพกพายังไง kann alpha ก็ยังดีกว่าครับ

ตามนี้เลยครับ ไหนจะเกะกะอีก แต่ถ้ารับได้และหูฟังไม่ได้ขับยากอะไรหางหนูก็ประหยัดตังค์ไปได้เยอะ
หยิกหู 0
"Dac ต่อโทรศัพท์ กับ player แยก ดีกว่ากันครับ"