Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เครื่องเล่น CD ใช้กับลำโพงบลูทูธได้ไหม ?

บลูทูธ

01/08/2022 17:28:10
ผมมีเครื่องเล่น CD ของ NAD รุ่น c538ราคาต่อผ่าน amp บ้านออกลำโพง ตอนนี้ลำโพงเสียไป ช่วงนี้ เห็นมีลำโพงบลูทูธเสียงดีเยอะ เลยอยากซื้อไว้ฟังกับมือถือ อยากถามว่ามันสามารถ เสียบกับเครื่องเล่น CD แล้วฟังเพลงจาก cd ด้วยได้ไหม ? และมีลำโพงบลูทูธตัวไหนที่น่าจะเข้ากับเครื่องเล่นด้านบนได้บ้างงบก็คงแมทกับต้นทางครับคือไม่เกิน 20000
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Draco

01/08/2022 18:00:53
424
งบขนาดนี้แนะนำเป็น Active speaker ดีกว่าคับ  มีช่อง RCA ต่อจาก CD เข้าได้เลย มีหลายยี่ห้อ เช่น Klipsch, Kanto, Audioengine, Tangent  แต่ต้องดูบางรุ่นอาจไม่มี bluetooth  แต่เสียบ CD ได้แน่ๆ

แต่ คหสต ในงบนี้ไม่เกิน 2 หมื่นที่เคยลอง ชอบ TANGENT SPECTRUM X5 BT  สุด  แนะนำให้ไปหาลองฟังคับ  ตัวนี้รับได้ทั้ง RCA, Bluetooth, Phono, Optical  มี subout ด้วย

แต่ปกติลำโพง bluetooth ส่วนใหญ่ก็จะมี Aux in ซึ่งเป็นช่อง 3.5 มม.   เราสามารถหาสาย mini to rca มาเสียบจาก CD เข้าลำโพงได้เช่นกันคับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

บลูทูธ

01/08/2022 20:14:09
ขอบคุณมากครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
"เครื่องเล่น CD ใช้กับลำโพงบลูทูธได้ไหม ?"