Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Dfvburton

28/07/2022 17:37:39
ใช้ aune t1se อยู่แล้วในภาคDac เสือบusb เข้าคอมแล้วจังหวังเสียงร้องพุ่งสูงแรงๆจะมีเสียงเหมือนหูฟังแตกชัดอยู่ แต่เพลงเดียวกันฟังต่อตรงมือถือกลับไม่เป็น ต้องเช็คจากไหนหลอดเสียรึเปล่าครับหรือแนะนำร้านซ่อมได้ไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

freshmeat

30/07/2022 23:16:16
0
อาการแบบนี้ผมยังไม่เคยเจอกับหูฟัง แต่เจอเวลาต่อกับลำโพง ถ้าต่อลำโพงผ่าน line out ของ DAC และ volume ในคอมปรับสุด 100%
วิธีแก้ผมคือปรับลด volume ลงมา ลองลดลงมาจนกว่าจะไม่ได้ยินเสียงแตกครับ  หรือถ้า DAC สามารถปรับเป็น Pre Out ได้ก็ใช้โหมด Pre out ครับ

แต่ของคุณ Dfvburton ลองปรับลด volume ในคอมลงดูก่อนครับ อาจจะช่วยได้
หรืออาจจะเป็นที่ระดับ Gain ของ Amp  ปรับไว้สูงเกินหรือเปล่าครับ ลองดูที่ด้านใต้ของ T1SE ดูครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Dac-amp มีปัญหาคับ"