Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำ หูฟังเอียร์บัด ตัวจบให้หน่อยครับ

veer.vee@hotmail.com

21/07/2022 21:59:55
2
ชอบแนวเสียง คมชัด สด เนื้อเสียงไม่บวมหรือแห้งจนเกินไปครับ หลงใหล เพลงในยุค 80 เป็นพิเศษครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1
ความคิดเห็นที่ : 2

22/07/2022 05:53:36
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ลองดูครับ
ขอบคุณมากครับ จริงๆผมก็เล็งตัวนี้ไว้อยู่ครับ แต่ติดตรงที่ผมชอบต่อตรงกับ DAP เป็นหลักครับ กลัวจะขับไม่หมดครับ ตอนนี้ใช้ Astell & Kern : SA700 เป็นเครื่องหลักครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ลองดูครับ

22/07/2022 07:31:59
ความคิดเห็นที่ : 4

22/07/2022 07:52:21
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - ลองดูครับ
ขอบคุณมากครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

RYU

22/07/2022 15:44:12
32
สำหรับ earbud ผมใช้อยู่ 2 ตัวนะครับ 
1. Yuin PK1 เสียงจะถูกจริตผมมากครับ แต่ต้องมีแอมป์ ที่ให้เสียงอุ่น ซึ่งจะถูกจริตผมครับ มิติของเสียง จะออกไปทางกว้าง และเสียง ใสๆ กระจ่างๆ เข้าทางผมเวลาฟังพวกเพลง ที่เน้นเครื่องเคาะมากครับ
ผมลองขับตรงๆ ด้วย AK 70 , AK SR25 MKII พบว่า ขับไม่ได้ดีครับ แต่ใช้กับ amp alo mkIII หรือ Schiit asgard MKII ผมพบว่า ให้น้ำเสียงที่ อุ่นขึ้น และให้ความ balance ดีขึ้นนะครับ
ในกรณีนี้ ลองไปทดสอบ Yuin PK2 และ PK3 ที่ร้านเฮียดูไม๊ครับ ผมไม่เคยลองฟังนะครับ แต่คิดว่า อาจะมี กลิ่นอาย คล้ายๆกันครับ หรือ หาแอมป์ พกพาเช่น Aune B1 มือสอง มาลองต่อฟังก็ได้ครับ ไม่แพง และให้เสียงที่ดีครับ

2.Monk Metal SE 4.4 สำหรับตัวนี้ ขับง่ายครับ ความแหลมใส จะสู้ PK1 ไม่ได้ครับ มิติแคบกว่า แต่ว่า ฟังได้สบายเพลินๆดีครับ  เสียงอาจจะไม่ได้ดีที่สุด แต่ฟังแล้วมีความสุขดีครับ ที่สำคัญราคาถูกดีครับ ถือได้ว่า คุณภาพเสียงเกินราคาไปมากครับ รับรองว่า ฟังแล้วไม่ปาทิ้งแน่นอนครับ

Earbud ผมมีใช้อยู่แค่ 2 ตัวนี้ครับ น่าจะพอเป็นข้อมูลบ้างนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

22/07/2022 16:40:17
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - RYU
สำหรับ earbud ผมใช้อยู่ 2 ตัวนะครับ 
1. Yuin PK1 เสียงจะถูกจริตผมมากครับ แต่ต้องมีแอมป์ ที่ให้เสียงอุ่น ซึ่งจะถูกจริตผมครับ มิติของเสียง จะออกไปทางกว้าง และเสียง ใสๆ กระจ่างๆ เข้าทางผมเวลาฟังพวกเพลง ที่เน้นเครื่องเคาะมากครับ
ผมลองขับตรงๆ ด้วย AK 70 , AK SR25 MKII พบว่า ขับไม่ได้ดีครับ แต่ใช้กับ amp alo mkIII หรือ Schiit asgard MKII ผมพบว่า ให้น้ำเสียงที่ อุ่นขึ้น และให้ความ balance ดีขึ้นนะครับ
ในกรณีนี้ ลองไปทดสอบ Yuin PK2 และ PK3 ที่ร้านเฮียดูไม๊ครับ ผมไม่เคยลองฟังนะครับ แต่คิดว่า อาจะมี กลิ่นอาย คล้ายๆกันครับ หรือ หาแอมป์ พกพาเช่น Aune B1 มือสอง มาลองต่อฟังก็ได้ครับ ไม่แพง และให้เสียงที่ดีครับ

2.Monk Metal SE 4.4 สำหรับตัวนี้ ขับง่ายครับ ความแหลมใส จะสู้ PK1 ไม่ได้ครับ มิติแคบกว่า แต่ว่า ฟังได้สบายเพลินๆดีครับ  เสียงอาจจะไม่ได้ดีที่สุด แต่ฟังแล้วมีความสุขดีครับ ที่สำคัญราคาถูกดีครับ ถือได้ว่า คุณภาพเสียงเกินราคาไปมากครับ รับรองว่า ฟังแล้วไม่ปาทิ้งแน่นอนครับ

Earbud ผมมีใช้อยู่แค่ 2 ตัวนี้ครับ น่าจะพอเป็นข้อมูลบ้างนะครับ
ขอบคุณมากๆครับ เสียดายผมอยู่ ต.จ.ว. ไม่มีโอกาสได้เข้าไปลองน่ะครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7
ความคิดเห็นที่ : 8

22/07/2022 21:32:42
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 7 - LosInBlue
ขอบคุณมากๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำ หูฟังเอียร์บัด ตัวจบให้หน่อยครับ"