Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

การเปรียบเทียบ Astell&Kern รุ่นปัจจุบัน และ รุ่นในอดีต

RYU

08/06/2022 11:08:00
32
สวัสดีครับ เฮียมั่น และ คุณเปา
ครั้งสุดท้าย ที่ได้เข้าไปทดลอง และ ซื้อ DAP ที่ร้านมั่นคง ก็คือ การเข้าไป เปรียบเทียบเพื่อซื้อ AK 70 และ AK300 โดยการฟังเปรียบเทียบ กับ Mobile phone + Chord MoJo ครับ
หลังจากที่ได้ AK 70 มาครอบครอง ไว้ในมือ ก็ไม่ได้ยุ่งกับ เจ้า DAP อีกเลยครับ มีแต่ ซื้อเจ้า alessandro MS pro E เข้ามาอยู่ในกรุ ชุดหูฟังเพิ่มเติม  และ ซื้อ เจ้า Drogronfly Cobalt เข้ามาเพิ่มเท่านั้น

ในปัจจุบันนี้ สำหรับ เจ้า Astell & Kern นั้นมีการปรับปรุงชื่อรุ่น จนผมเอง ก็งงๆ อยู่ไม่น้อยครับ
ผมรบกวนขอ การเปรียบเทียบได้ไม๊ครับ เท่าที่ผม คิดเอาเอง ผมคิดว่า AK SR15 น่าจะเป็นรุ่นที่เทียบเท่า หรือ ทดแทน AK70 
ดังนั้น เจ้า AK SR25MKII ส่งมาเทียบเท่า หรือ ทดแทน รุ่นไหนหรือครับ

ผมขอรบกวน ขอเป็นความรู้ ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
สมพร
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

08/06/2022 11:32:34
390
ตอนนี้ SR25 MKII ก็เป็นรุ่นที่มาทดแทน SR25, SR15, AK70 ครับผม ตอนนี้ทาง AK ก็มีช่องหูฟังแบบ Balanced 4.4 เข้ามาเพิ่มให้เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับแฟน ๆ ชาว 4.4 ครับ ถ้ายังชอบน้ำเสียงที่ฟังสนุก ๆ เข้ากันได้ดีกับทั้งเพลงตลาดและเพลงทั่วไป SR25 MKII สามารถทดแทน AK70 ที่ใช้งานอยู่ได้เลยครับผม หากสะดวกลองแวะเข้ามาที่ร้านสาขาพารากอนหรือที่อัมรินทร์พลาซ่าก็ได้ครับ มีตัวเดโมให้ทดสอบอยู่ครับ ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RYU

08/06/2022 12:39:25
32
ขอบคุณมากนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"การเปรียบเทียบ Astell&Kern รุ่นปัจจุบัน และ รุ่นในอดีต"