Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนสอบถาม Tidal app ใน AK SR 25 MK II ครับ

RYU

30/05/2022 09:30:22
32
สำหรับ Tidal app ที่ติดมากับเครื่อง ( เล่นเพลงได้ แต่ Download ไม่ได้) เวลาที่เล่น MQA จะแสดง ผลว่าเขา unfold MQA แต่ละเพลงได้ที่เท่าไหร่บ้าง 
แต่ว่า ถ้าเป็น Tidal ที่ download มาและ install ลงบนเครื่อง (เล่นเพลง และ download ลงเครื่องได้ เพื่อเล่น offline)
จะแสดงผลเหมือนใน โทรศัพท์มือถือครับ คือ แสดงแค่คำว่า Master หรือ Hifi แต่ไม่ได้แสดงว่า ได้ unfold MQA กี่ทบ ครับ
ผมเลยอยากรบกวน เพื่อนสมาชิกว่า การเล่น Tidal จาก file apk นั้น สามารถ unfold MQA ได้ จนถึง 8x หรือไม่ครับ
Note: ผมลองฟังเพลง เปรียบเทียบ ระหว่าง 2 ตัวนี้ ผมว่า มันมีความแตกต่างอยู่หนะครับ
แต่ก็เข้าใจว่า น่าจะมาจาก Bias หรือ ความอ่อนด้วยในการฟังครับ

ผมขอรบกวนด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับ
สมพร
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

30/05/2022 10:33:49
390
เคยสอบถามทาง AK ไปเหมือนกันครับ เค้าบอกว่าถ้า Tidal ที่โหลดมาลงด้วย APK จะไม่สามารถถอด MQA ได้ครับ คือถ้าจะเล่น MQA ต้องเล่นผ่าน Tidal ที่ติดเครื่องมาเท่านั้นครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

RYU

30/05/2022 13:04:35
32
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนสอบถาม Tidal app ใน AK SR 25 MK II ครับ"