Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

spotify แบบไม่เสียเงิน

คนฟังเพลง

23/05/2022 13:02:10

ผมฟังเพลง ทั่วไป ไม่ได้ตามเพลงใหม่ๆ  ได้ลองสมัคร spotify แบบ ไม่เสียเงิน มาอาทิตย์หนึ่ง  ก็ มีโฆษณา บ้าง  แต่   ที่ผ่านมา ก็ เลือกเพลง  ฟังข้ามเพลง หาเพลง อะไร ได้ จนคิดว่าเพียงพอ แล้ว   เสียงก็ ฟังได้พอๆ กับ cd     

คำถาม  คนฟัง spotify โดยเฉพาะคนที่ฟังแบบไม่เสียเงิน

1. ผมฟังอย่างนี้ ไปเรื่อยๆ ได้หรือไม่ครับ  มีโฆษณา ไม่เป็นไร  ต่อไป ผมจะโดน lock ห้ามข้ามเพลง เลือกเพลง   หรือ มีข้อจำกัดอื่นๆ หรือไม่ครับ   

2.  อยากทราบว่า ผู้มีผู้ฟังแบบ ไม่เสียค่าสมาชิกแบบผม นี้ บ้างหรือไม่ครับ มีคำแนะนำอะไรไหมครับ

3.   ถ้าจ่ายค่าสมาชิก แล้ว  มีข้อแตกต่าง คุ้มหรือไม่ครับ   

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

23/05/2022 17:49:47
ผมก็เคยลองทนฟังแบบฟรีอยู่ซักพักใหญ่ๆ ครับ เรื่องมีโฆษณาแทรกไม่ค่อยน่ารำคาญเท่าไหร่ แต่ประเด็นสำคัญคือเราเลือกเพลงเองไม่ได้นี่สิครับ ต้องฟังแบบสุ่มอย่างเดียว ถ้าชอบฟังเพลงแบบเรื่อยเปื่อย มันสุ่มเพลงไหนขึ้นมาให้ฟังถ้าพอฟังได้ก็ฟัง ถ้าไม่ชอบก็กดข้ามจนกว่าจะเจอเพลงที่พอฟังได้ก็น่าจะพอรับได้ครับ  แต่ถ้าเจาะจงว่าอยากฟังเพลงนั้นเพลงนี้ก็คงจะหงุดหงิดที่เลือกฟังเพลงที่เราอยากฟังไม่ได้ ซึ่งก็คงเป็นความตั้งใจของ Spotify เองด้วย ที่ต้องการจะบีบให้ผู้ใช้งานแบบฟรีหงุดหงิดจนทนไม่ได้และในที่สุดก็ต้องเลือกเอาอย่างใดอย่างหนึ่งระหว่างยอมสมัครแบบเสียเงินหรือไม่ก็เปลี่ยนไปใช้แอปอื่นแทน ซึ่งแน่นอนว่าผมเลือกอย่างหลังเพราะแค้นที่มันทำให้ผมหงุดหงิดมาก 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

^_^

29/05/2022 01:48:23
สมัครครั้งแรกรู้สึกจะ129บาท ได้สามเดือน หรือไงนี่แหละ ผมว่ามันคุ้มค่ามาก ไว้หลังจากนั้นใกล้ๆหมดอายุค่อยตัดสินใจก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สงสัย

29/05/2022 14:10:27
เสียง พอกับ CD นี่ใช้ TWS หรือ หูฟัง Bluetooth  ใช่ไหมครับ

หยิกหู 0
"spotify แบบไม่เสียเงิน"