Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สาย sut out 1 ช่องที่ อินทริเกรดแอม์ ออก 2 เส้น ดำ-แดง เข้าSub คือรวมสาย RCA แบบ ดำแดง 2เส้น II ให้เป็น Y เลย

Thanaka

22/05/2022 23:00:22
4
สาย sut out 1 ช่องที่ อินทริเกรดแอม์ ออก 2 เส้น ดำ-แดง เข้าซับวูฟเฟอร์  คือรวมสาย RCA ยังไงครับ ผมมี RCA แบบ 1 ต่อ 1 II > Y ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Draco

23/05/2022 08:28:24
424
ปกติสายซับที่ขายกันมักจะเป็นสาย Y  ก็เอาสาย Y ต่อจากทั้ง 2 ขั้วเข้าซับได้เลยคับ  หรือถ้าจะใช้สายเดี่ยวก็ได้  ช่อง sub out ปกติ 1 ข้างจะมีสัญลักษณ์ไว้ในกรณีต้องการต่อสายเส้นเดียวออก  ต้องสังเกตสัญลักษณ์นิดนึง หรือลองเปิดคู่มือดูครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ลองดูครับ

23/05/2022 09:55:02
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Thanaka

23/05/2022 11:09:21
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Draco

ปกติสายซับที่ขายกันมักจะเป็นสาย Y  ก็เอาสาย Y ต่อจากทั้ง 2 ขั้วเข้าซับได้เลยคับ  หรือถ้าจะใช้สายเดี่ยวก็ได้  ช่อง sub out ปกติ 1 ข้างจะมีสัญลักษณ์ไว้ในกรณีต้องการต่อสายเส้นเดียวออก  ต้องสังเกตสัญลักษณ์นิดนึง หรือลองเปิดคู่มือดูครับ

ขอผมจะเป็นเส้น 2 เส้นเหมือนกัน...II...จะรวมเป็น Y..คือ..นังไน่ะครับ..คือจะรวมที่ปลายสายเส้นเดีี่ยวแล้วแนกออกสองหัว .....หรือรวมสองสายให้เป็น 1 เส้น แล้วต่อออกอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Thanaka

23/05/2022 18:56:54
4
ผมลองแล้วครับ คือใช้สายRCA เส้นเดียวแดง ออกจาก Preout ไปเข้า แดงที่ sub.....ใช้สาย RCA เส้นเดียวเลยครับ... ถามว่าในทางปฎิบัติ เล่นแบบนี้ มีผลดี หรือข้อด้อย ต่างกันยังไงกับ เสียบปกติ Preout แดง-ขาว ไปเข้า แดง-ขาว ที่ in Subwoofer ครับ ขอบคุณครับ...ตอนนี้ผมฟังอยู่ ก็ไม่ต่างนะครับ ...แต่ควรทำแบบนี้มั่ยครับ ต่อเส้นเดียว ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Thanaka

23/05/2022 19:25:11
4
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Thanaka
ผมลองแล้วครับ คือใช้สายRCA เส้นเดียวแดง ออกจาก Preout ไปเข้า แดงที่ sub.....ใช้สาย RCA เส้นเดียวเลยครับ... ถามว่าในทางปฎิบัติ เล่นแบบนี้ มีผลดี หรือข้อด้อย ต่างกันยังไงกับ เสียบปกติ Preout แดง-ขาว ไปเข้า แดง-ขาว ที่ in Subwoofer ครับ ขอบคุณครับ...ตอนนี้ผมฟังอยู่ ก็ไม่ต่างนะครับ ...แต่ควรทำแบบนี้มั่ยครับ ต่อเส้นเดียว ขอบคุณครับ
ลองเสียบใหม่แล้วครับ เสียบ ขาว แดง 2 เส้น ดีกว่าครับ 55
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สาย sut out 1 ช่องที่ อินทริเกรดแอม์ ออก 2 เส้น ดำ-แดง เข้าSub คือรวมสาย RCA แบบ ดำแดง 2เส้น II ให้เป็น Y เลย"