Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

โดนต้มสะแล้ว

12/05/2022 20:31:09
คือผมสั่ง bose Soundlink mini2 se ไปใน shopee ด้วยความสะเพร่าก็เลยไม่ได้เช็คให้ละเอียดกดโอนเงินให้คนขายไป แต่ร้านบอกของแท้ แต่คือ มาสังเกตว่า usbของแท้จะเป็นหัวขั้วสีดำ แต่นี่เป็นหัวขั้วสีขาว มันไม่ตรงกัน shopeeบอกให้ติดต่อร้านเพื่อขอคืนเงิน แต่คือผมแกะแล้วจะคืนได้ไหมครับ ร้านหลอกผมว่าเป็นของแท้ ผมกะว่าจะคืนสินค้าแล้วมาสั่งร้านเฮียมั่นแทน แล้วของแท้มันมีขั้วชารจ์สีขาวด้วยหรอครับถ้าไม่มีผมขออนุญาตเอาไปบอกร้านค้านะครับว่าร้านเฮียมั้นบอกว่าของแต่ต้องเป็นขั้วสีดำเท่านั้น เผื่อเขาจะคืนเงินผม จะเอามาสั่งร้านเฮียมั่นแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Joke_bbl

12/05/2022 20:34:33
18
อ้างอิง : เครียดเลยครับ - โดนต้มสะแล้ว
คือผมสั่ง bose Soundlink mini2 se ไปใน shopee ด้วยความสะเพร่าก็เลยไม่ได้เช็คให้ละเอียดกดโอนเงินให้คนขายไป แต่ร้านบอกของแท้ แต่คือ มาสังเกตว่า usbของแท้จะเป็นหัวขั้วสีดำ แต่นี่เป็นหัวขั้วสีขาว มันไม่ตรงกัน shopeeบอกให้ติดต่อร้านเพื่อขอคืนเงิน แต่คือผมแกะแล้วจะคืนได้ไหมครับ ร้านหลอกผมว่าเป็นของแท้ ผมกะว่าจะคืนสินค้าแล้วมาสั่งร้านเฮียมั่นแทน แล้วของแท้มันมีขั้วชารจ์สีขาวด้วยหรอครับถ้าไม่มีผมขออนุญาตเอาไปบอกร้านค้านะครับว่าร้านเฮียมั้นบอกว่าของแต่ต้องเป็นขั้วสีดำเท่านั้น เผื่อเขาจะคืนเงินผม จะเอามาสั่งร้านเฮียมั่นแทน
ที่ลงขาย 3,999฿ ป่าวครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

โดนต้มสะแล้ว

12/05/2022 20:40:35
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Joke_bbl

อ้างอิง : เครียดเลยครับ - โดนต้มสะแล้ว
ที่ลงขาย 3,999฿ ป่าวครับ

ใช่ครับ shopee ผมเห็นว่าเป็นของนอกน่าจะถูกกว่าไทยอยู่แล้วเลยกดสั่ง รู้สึกแย่สุดๆเลยครับ ตอนนี้อยากได้เงินคืนมาก ยอมสั่งแพงขึ้นอีกดีกว่ามานั่งใช้ของปลอม แต่ประเดนคือต้องเอาข้อมูลไปเถียงร้านให้ชนะ ถ้าไม่งั้นผมคงต้องทนใช้ของปลอม เฮ้อ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

QuarryMan

13/05/2022 11:12:52
3
Shopee มันกดไม่รับสินค้าได้นี่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ตามนั้น

13/05/2022 13:52:39
แกะแล้วก็ไม่เป็นไร กดขอคืนสินค้า แล้วหาหลักฐานว่าเป็นของปลอม ทำเรื่องร้องเรียน shopee ไว้เลยให้โทรไป shopee Call center

****อย่ากดรับของนะครับ
หยิกหู 0
"เครียดเลยครับ"