Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีวิธีดู opamp ปลอมมั่ยครับ ขอบคุณครับ

Thanaka

26/04/2022 23:55:48
4
มีวิธีดู opamp ปลอมมั่ยครับ ...ที่ในเน็ตบอกว่า เอาแม่เหล็กไปดูที่ขา ถ้าไม่ติด ก็ไม่น่าปลอม อันนี้ จริงหรือเปล่า ครับ หรือมีวิธีเช็คยังไงครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tangmo

27/04/2022 01:57:18
16
แน่นอนที่สุดคือซื้อจากแหล่งที่ไว้ใจได้เท่านั้นครับ ที่ว่าปลอมมันก็มีหลายแบบ อย่างแย่ก็คือเอาopampที่ไหนไม่รู้มาสกรีนเป็นตัวแพงอันนี้เสียงมันต่างมันก็พอแยกได้ หรือไม่ก็ทำเลียนแบบไปเลยอันนี้ดูยากมากอยู่ที่ว่าทำออกมาลดต้นทุนวัสดุแค่ไหน ที่ว่าแม่เหล็กดูดติดหรือไม่มันไม่ได้บอกอะไรเลย ที่พอจะทำได้คือใช้มิเตอร์วัดตามขาเปรียบเทียบกับของจริง ซึ่งอันนี้ก็ต้องมีความรู้ในการวัด แต่วิธีนี้ก็ยังไม่ชัวร์อีกนั่นแหละ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

27/04/2022 08:32:58
ซื้อจากที่นี่แท้ชัวร์แต่ราคาจะสูงหน่อยแถมมีค่าส่งและภาษีอีก

https://www.digikey.co.th/th

ส่วนที่ขายทั่วไปต้องวัดใจอย่างเดียว ลองเทียบราคากับในเว็บที่บอกดู ถ้ามันถูกกว่ามากจนผิดสังเกตเดาได้เลยว่าปลอมแน่นอนครับ

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
"มีวิธีดู opamp ปลอมมั่ยครับ ขอบคุณครับ"