Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากให้ร้านเฮียเอาแพด Dekoni ที่ใช้กับหูฟัง Grado มาขายด้วยครับ

Grado FC

22/04/2022 08:23:11
ปัญหาโลกแตกของคนใช้หูฟัง Grado (และ Alessandro) คือใส่แล้วเจ็บหู เห็นว่าร้านเฮียเอาแพดของ Dekoni หลายๆ รุ่นมาขายอยู่แล้ว จึงอยากให้ร้านเฮียเอาแพด Dekoni ที่ใช้กับหูฟัง Grado มาขายด้วยครับ ซึ่งได้รับรีวิวระดับ 5 ดาว และมีกราฟยืนยันว่าแนวเสียงใกล้เคียงแพดเดิมๆ ของ Grado เอง มีให้เลือกทั้งแบบกำมะหยี่ แบบเจาะรู และแบบหนังแกะ Grado FC อย่างผมจะได้พ้นทุกข์ทรมานจากการเจ็บหูซะที ขอบคุณครับ

https://dekoniaudio.com/filter/?product_cat=grado
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

22/04/2022 09:45:10
390
ตัวนี้ทางร้านสั่งไปเรียบร้อยแล้วครับ เดี๋ยวถ้ามีสินค้าเข้ามาแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่งครับผม ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

22/04/2022 10:08:04
ถ้ากราฟของdekoniมันอ้างอิงจากgcushเอาไปใส่ในรุ่นที่ใช้scush,lcushเสียงมันก็เพี้ยนอยู่ดี
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Varit Puengphornphan

22/04/2022 16:19:47
2
เชื่อผมเถอะ ยอมเสียงเพี้ยนนิดหน่อยแลกกับใส่สบายขึ้นเยอะนี่คุ้มมาก
ได้ตัวหนังแกะมาผมว่าเบสน่าจะดีขึ้นด้วย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ผมว่านะ

22/04/2022 20:59:40
เยี่ยมเลยครับ คราวนี้คงมีหลายคนกล้าเล่นหูฟังกราโด้มากขึ้นแน่ ตอนนี้ผมใช้ G-Cush อยู่ มันใส่สบายก็จริงแต่เบสบางมากและถ้าใส่ต่อเนื่องเกินชั่วโมงนี่ผิวหนังบริเวณรอบหูมันจะมีรอยบุ๋มเป็นรูปวงกลมตามเส้นรอบวงของ G-Cush เลยนะครับซึ่งรอยบุ๋มนี้จะค้างอยู่ประมาณครึ่งวันถึงจะหาย ถ้าฟังเพลงตอนเช้าที่บ้านแล้วไปทำงานต่อนี่อาจจะมีคนถามว่าหน้าไปโดนอะไรมา 555 นอกจากนี้ถ้า G-Cush มันเสื่อมสภาพแล้วยังทนฝืนใช้ต่อด้วยความเสียดายเงินไม่อยากซื้ออันใหม่มาเปลี่ยนล่ะก็อาจจะได้พบกับความสยดสยองของ "หิมะดำ" ที่จะหลุดร่วงเลอะเทอะตามใบหน้าเนื้อตัวและเสื้อผ้ารวมทั้งเปลี่ยนสีของใบหูของเราให้กลายเป็นคนหูดำด้วย หวังว่าปัญหานี้จะหมดไปเมื่อใช้เดโคนี่นะครับ 555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ลองดูครับ

01/05/2022 22:38:15
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Varit Puengphornphan

06/05/2022 16:53:18
2
เตรียมซื้อในshopeeเมื่อวาน Fenestrated sheepskinของหมดไวมาก
จนสุดท้ายสอยมาแต่velour
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากให้ร้านเฮียเอาแพด Dekoni ที่ใช้กับหูฟัง Grado มาขายด้วยครับ"