Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเกี่ยวกับ Dac-ampหน่อยครับ

ImeeNewtype

30/03/2022 18:41:26
0
พอดีไม่เคยใช้Dac-amp อยากลองเลยหา DragonFly มาลองใช้ ชอบเสียงนะครับ แต่ผมมีปัญหากับแอปที่เล่นมากเลย ส่วนใหญ่ตัวมันจะไม่ทำงาน บางแอปทำงานก็ ปรับเสียงไม่ได้ไม่รู้เป็นไร เล่นโปรแกรมonline พวก joox เสียงก็ไม่ออก เลยอยากถามว่า ยี่ห้ออื่นมันเลือกแอปแบบนี้ไหมครับมีตัวไหนแนะนำใช้ง่ายๆ เสียงดีๆไหมครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Prevent

30/03/2022 19:43:10
47
ใช้กับอะไรครับ แล้วไม่เคยใช้แล้วรู้ได้ยังไงว่าชอบเสียงแมงปอครับ แต่จากที่เห็นชื่อโปรแกรม เล่นกับมือถือสินะครับ แล้วใช้งานกับหูฟัง ลำโพงใช้อยู่ที่บ้านหรือยังไงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

30/03/2022 23:08:25
390
ปกติจะใช้ได้ทุกแอปนะครับ ถ้าใช้กับ Android ตอนเชื่อมต่อกับมือถืออาจจะมี Pop up เด้งขึ้นมาเพื่อขอสิทธิ์ในการใช้ Exclusive mode เช่น Tidal & USB Audio Player Pro เป็นต้นครับ 

ถ้ากด Ok จะทำการถอด MQA ในแอป Tidal ได้ทันที แต่เสียงจะไม่ออกที่แอปอื่นนะครับ ถ้าจะเปลี่ยนไปใช้แอปอื่นให้ถอด Dragonfly ออกแล้วเสียบใหม่พอ Pop up เด้งขึ้นมาให้กด Cancel แล้วแอปอื่น ๆ เสียงจะออกปกติครับ  
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ImeeNewtype

31/03/2022 09:42:29
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - Prevent
ใช้กับอะไรครับ แล้วไม่เคยใช้แล้วรู้ได้ยังไงว่าชอบเสียงแมงปอครับ แต่จากที่เห็นชื่อโปรแกรม เล่นกับมือถือสินะครับ แล้วใช้งานกับหูฟัง ลำโพงใช้อยู่ที่บ้านหรือยังไงครับ
ผมอาจพิมไม่เครีย ไม่เคยใช้มาก่อน แล้วซื้อDragonFlyใช้แล้ว ผมใช้กับ Hiby คือใช้กับ แอป USB Audio ใช้ได้ปกตินะครับแต่ปรับ EQไม่ได้ถ้าปรับ ฺBit Perfect ไปลองแอปอื่น power amp ก็เหมือนไม่ support ไฟตัวDragonFly ไม่เปลี่ยนสี ใช้ onkyo ผมไม่รู้เป็นไรมันเพิ่งลดเสียงไม่ได้ งงมาก เล่นกับ joox เสียงไม่ออกเลยต้องถอด DragonFly ออกถึงฟังได้ เลยอยากหาตัวที่มันใช้ง่ายกว่านี้พอมีไหมครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

RockDragon

31/03/2022 10:25:30
2,893
ได้อัพ firmware ตัวล่าสุดแล้วยังครับ

https://www.audioquest.com/dacs/dragonfly/updates

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

kakakanga

02/04/2022 22:42:59
1
เคยใช้มาใช้ทุกอย่างได้ปกติครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Draco

04/04/2022 09:04:55
424
Dragonfly รุ่นไหนคับ  และ Android รุ่นไหนครับ  อ่านแล้วรู้สึกเหมือนเป็นปัญหาที่เคยเกิดในรุ่นเก่าๆเลยคับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถามเกี่ยวกับ Dac-ampหน่อยครับ"