Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปลั๊กรางตัวไหนสะอาดสุดครับ

หักตะเกียบยังไง

21/03/2022 14:15:15
ไม่มีเสียงกวนจ่ายไฟ สมจริง เที่ยงตรง ธรรมชาติสุด
ตัวไหนคาเเรคเตอร์เสียง ต่างกัน

หักตะเกียบ สงสัยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

21/03/2022 14:43:24
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

23/03/2022 22:28:54
ตอบแบบไม่กวนตีนผมขอให้ไปลองพวกหม้อแปลงไอโซเลทที่ไม่มีวงจรกรองครับ หม้อแปลงพวกนี้มันก็เหมือนหม้อแปลงตามเสาไฟฟ้าแหละแต่อัตราส่วน 1:1 มันทำหน้าที่แยกเครื่องเสียงของเราออกจากระบบไฟฟ้าภายในบ้านไม่ให้เกิดการรบกวนต่อกันทำให้สงัดฉากหลังมืดรายละเอียดที่ซ่อนไว้จะได้ยินขึ้นมาเอง  
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

23/03/2022 23:33:48
4,283
พวกปลั๊กรางคุณภาพก็ใช้ได้ในระดับหนึ่งครับ คือผมมักจะเห็นพวกไอซีใส่กันไฟกระชาก หรือบางทีใส่พวกตัวกรองฟิลเตอร์ลงไป บางอันก็พ่วงดวงไฟ LED เล็กๆๆไว้ด้วย ซึ่งพวกปลั๊กรางทั่วไปมักจะหวังผลลำบากเหมือนกัน

แต่ลองวิธีพวกบล็อคไม้หรือบล็อคอลูมีเนียมที่สามารถเอาปลั๊กไฟลงได้เอง แล้วมีสาย IEC เสียบต่อเข้ากับผนังตรงๆโดยไม่มีวงจรอะไรเลย ผมว่าคุณภาพของกระแสไฟมาเต็มๆโดยไม่ลดทอนเท่าไรนัก แต่จะเลือกตัวปลั๊กดีแค่ไหนอันนี้ขึ้นกับตัวเรา ข้อดีผมว่าไฟมาเต็ม ไม่อั้น ไดนามิกดี ลองค้นข้อมูลในเว็บอ่านเพิ่มได้เลยครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4
"ปลั๊กรางตัวไหนสะอาดสุดครับ"