Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Apple Airpods Max หมดประกันเข้าศูนย์เปลี่ยนแบตเตอร์รี่ได้นะครับ

LosInBlue

02/03/2022 21:11:41
116
Apple Airpods Max เข้าศูนย์เปลี่ยนแบตเตอร์รี่ได้นะครับ

หมดประกันแล้วค่าเปลี่ยนแบตราวๆ $79 หรือ 2000~3000 บาท

Sennheiser Hifiman ยังทำอะไรกันอยู่ครับ? หมดประกัน แบตเสื่อมแล้วเห็นคนเอาหูฟังไปทิ้งกันหลายคนละ 555

ถือเป็นทางเลือกที่ดีมากเลยครับ ในอนาคตอาจจะได้เห็นหูฟัง Bluetooth คุณภาพระดับ Audiophile จาก Apple รุ่นใหม่ๆ ที่มีศูนย์หาง่ายระดับโลก สามารถเปลี่ยนแบตได้ง่ายๆแม้จะหมดประกันแล้วครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

iPrach

03/03/2022 13:20:43
28
น่าเสียดายที่ apple ไม่ทำ Headphone แบบเสียบสาย แจ๊ค 3.5mm
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

03/03/2022 23:37:59
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - iPrach

น่าเสียดายที่ apple ไม่ทำ Headphone แบบเสียบสาย แจ๊ค 3.5mm

เพราะ iPhone ไม่มีช่อง 3.5 ไงครับ และที่ตลกร้ายกว่านั้นก็คือ ณ เวลานี้ไม่มีหูฟังตัวไหนของ Apple ที่รองรับ Apple Music Hires-Lossless ของ Apple เองเลยด้วย 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

SSF

15/03/2022 23:30:35
airpods ตัวเล็กก็เข้าศูนย์ได้นะครับ เขารับ turn ตัวใหม่ให้ ลดราคาลงจากปกติ แต่ราคาเท่าไหร่ผมจำไม่ได้ล่ะ
เพื่อนผมเพิ่งไปเคลมมา ศูนย์แจ้งว่าตัวเคสแบตยังโอเคอยู่ turn แต่ตัวหูฟังสองข้างพอ

ส่วนพวก Sennheiser Hifiman ผมเห็นมีคนเอามาโมขายอยู่นะครับ เอาแบตในหูออกแล้วโมให้เป็นขั้ว mmcx
อย่าง senn momentum นี่มีหลายตัวเลย สงสัยรับซื้อหูฟังแบตหมดราคาต่ำๆมามั้งครับ 
คนขายก็ยังได้เงินคืนมาบ้าง ดีกว่าโยนลงถังขยะ คนรับซื้อไปก็โมขายต่อ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
"Apple Airpods Max หมดประกันเข้าศูนย์เปลี่ยนแบตเตอร์รี่ได้นะครับ"