Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าใช้ MIcrosoft Serface go ต่อ usb c to usb A Tidal จะออกเป็น MQA ที่ DAC ไหมครับ

พจน์

12/02/2022 18:53:07
6
สอบถามความรู้ครับ
ถ้าใช้ MIcrosoft Serface go ต่อ usb c to usb A Tidal จะออกเป็น MQA ที่ DAC ไหมครับ dac รองรับ MQA อยู่แล้วครับ ^^
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

12/02/2022 20:26:22
390

ออก MQA ครับ อย่าลืมตั้งให้เป็น Exclusive Mode ด้วยนะครับ แล้วก็ถ้า DAC ที่ใช้เป็น DAC/AMP ที่มีปุ่มโวลุ่มในตัว อย่าลืมติ๊กเปิด Force Volume ไว้ด้วยนะครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

พจน์

13/02/2022 15:19:50
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ออก MQA ครับ อย่าลืมตั้งให้เป็น Exclusive Mode ด้วยนะครับ แล้วก็ถ้า DAC ที่ใช้เป็น DAC/AMP ที่มีปุ่มโวลุ่มในตัว อย่าลืมติ๊กเปิด Force Volume ไว้ด้วยนะครับผม 
ขอบคุณมากครับผม ^^ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

พจน์

13/02/2022 15:22:00
6
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ปกติผมเปิดหมดเลยครับ รวมถึง Passthrought MQA software (ตอนใช้กับโน๊ตบุ๊ค) 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ถ้าใช้ MIcrosoft Serface go ต่อ usb c to usb A Tidal จะออกเป็น MQA ที่ DAC ไหมครับ"