Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทำไมหูฟังไม่ครอบหัวเหมือนหมวกกันน็อกครับ

ลุคชอ รับไม่เป็นชอบรุก

10/02/2022 19:13:54
มีแบบคล้องคอเเล้ว
ถ้ามีแบบครอบหัวแบบหมวกกันน็อก
จะได้ยินเสียง เฮลิคอปเตอ เฮลิคอบเตอ วายนะมาย ไหมครับ
ลุคชอ สงสัย

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LosInBlue

10/02/2022 19:23:24
116
เทคโนโลยีล่าสุด Bone Conduction อย่างเช่นหูฟังยี่ห้อ Shokz ถึงขั้นส่งคลื่นสัญญาน ที่สั่นสะเทือนกับกระดูก

ยิงเสียงไปเข้าหูชั้นในลึกสุดๆ โดยไม่ต้องผ่านแก้วหู หรือหูชั้นนอกเลยนะครับ แถมเสียงก็ดีพอระดับทำขายแพงๆได้แล้วด้วย

อีกหน่อย คนหูหนวก คนหูดับ จะมีคุณภาพชีวิตดีขึ้นมากๆครับ  อย่างเช่นนางเอกในเรื่อง Koi no katachi หรือ รักไร้เสียง ก็จะใช้ชีวิตเหมือนคนปกติหูดี ไม่ต้องโดนรังแกอีก แถมยังบอกรักพระเอกตรงๆพูดไม่ติดขัด(เพราะฟังเสียงตัวเองไม่ออก)ได้อีกด้วย 555

(ลองหามาดูนะครับ หนังสนุกมาก 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

LosInBlue

10/02/2022 19:24:43
116
Koe no katachi*
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ทำไมหูฟังไม่ครอบหัวเหมือนหมวกกันน็อกครับ"