Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำ Music Streaming เสียงดีที่สุด ที่เน้นฟังทาง bluetooth หน่อยครับ

บอลลิโอ้

10/02/2022 16:32:51
ตอนนี้มี Apple loseless กับ Tidal hifi ที่สนใจอยู่ครับ เน้นฟัง บลูทูธเข้าหูฟัง/ลำโพงบลูทูธ/ เครื่องเสียงรถยนต์ธรรมดา เปิดจาก ipad กับ โทรศัพท์ android

ปล.ถ้าใช้ Tidal Master ผ่านบลูทูธ จะได้ไฟล์เสียงแบบไหนครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

10/02/2022 18:00:02
390
เสียงดีทั้งคู่เลยครับแต่ทาง Apple เนื้อเสียงจะหนากว่าทาง Tidal หน่อย ส่วนเสียงจะออกมาแบบไหนขึ้นอยู่กับ Codec ที่เชื่อมต่อด้วยครับ เพราะเวลาฟังผ่าน Bluetooth คุณภาพของเสียงก็จะโดนบีบอัดลงมาตามคุณสมบัติของ Bluetooth ครับ ถ้าหากเครื่องเสียงในรถรองรับการเล่นด้วยสาย USB จะได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

10/02/2022 18:15:52
bluetoothไม่รองรับlosslessทางเลือกworkสุดใช้iphoneเลือกคุณภาพเสียงในapplemusicเป็นhighมันจะโยนไฟล์aacทั้งดุ้นไปถอดที่ปลายทางโดยไม่เสียคุณภาพ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

บอลลิโอ้

10/02/2022 22:07:44
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
เสียงดีทั้งคู่เลยครับแต่ทาง Apple เนื้อเสียงจะหนากว่าทาง Tidal หน่อย ส่วนเสียงจะออกมาแบบไหนขึ้นอยู่กับ Codec ที่เชื่อมต่อด้วยครับ เพราะเวลาฟังผ่าน Bluetooth คุณภาพของเสียงก็จะโดนบีบอัดลงมาตามคุณสมบัติของ Bluetooth ครับ ถ้าหากเครื่องเสียงในรถรองรับการเล่นด้วยสาย USB จะได้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าครับผม 
แนะนำสาย usb lightning ต่อฟังในรถหน่อยครับ แล้วเราไม่ต้องใช้ตัวแปลงอะไรแล้วใช่ปะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เปา เรือธง

11/02/2022 10:02:35
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - บอลลิโอ้
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
แนะนำสาย usb lightning ต่อฟังในรถหน่อยครับ แล้วเราไม่ต้องใช้ตัวแปลงอะไรแล้วใช่ปะครับ
ลองใช้สายชาร์จที่เค้าแถมมากับ iPhone ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าคุณภาพเสียงที่ได้ออกมาเป็นที่น่าพอใจแล้วก็ไม่จำเป็นต้องซื้อสายใหม่ครับ แต่ถ้าอยากลองเปลี่ยนสายดูผมเห็นมีของ Audioquest จำหน่ายอยู่ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

บอลลิโอ้

11/02/2022 11:23:54
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - เปา เรือธง
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - บอลลิโอ้
ลองใช้สายชาร์จที่เค้าแถมมากับ iPhone ดูก่อนก็ได้ครับ ถ้าคุณภาพเสียงที่ได้ออกมาเป็นที่น่าพอใจแล้วก็ไม่จำเป็นต้องซื้อสายใหม่ครับ แต่ถ้าอยากลองเปลี่ยนสายดูผมเห็นมีของ Audioquest จำหน่ายอยู่ครับ 
ขอบคุนคร้าบบบ
หยิกหู 0
"แนะนำ Music Streaming เสียงดีที่สุด ที่เน้นฟังทาง bluetooth หน่อยครับ"