Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังถ้าคาเเรคเตอร์ไม่ชอบสามารถปรับได้ไหม

เดมเบเล่ เล่นเกม

10/02/2022 11:02:32
คาริเบตได้ไหมครับ สมมุติ เบสกับเเหลมเยอะ
อยากให้เสียงเที่ยงตรง 
ปรับยังไง eq  เพี้ยนไหม
ปรับเเล้วกับ ซื้อหูฟัง flat ต่างกันไหม
เดมเบเล่สงสัยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LosInBlue

10/02/2022 11:50:44
116
ปรัป EQ ให้เสียงไพเราะขึ้น ไม่ฟังแล้วเพี้ยน นี่ต้องใช้ความสามารถ และ  พรสวรรค์ เฉกเช่นการลงสีภาพวาดของจิตกรครับ 555

ส่วนปรับ ลด เพิ่ม เบส แหลม อันนี้ง่ายมากๆ ค่อยๆปรับไปทีละนิด ไล่ทีละระดับ แล้วฟังเอาเทียบจนกว่าจะพอใจเสียงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เดมเบเล่ ลงมาเจ็บ

10/02/2022 14:58:06
สอบถามเพิ่มครับ
หูฟังแต่ละตัวเสียงไม่เหมือนกัน คือปรับ eq ได้ไหมครับ
มีผลเสียไหม แล้วตัวให้ปรับเเล้วธรนมชาติ
สมมุติ hd599 ปรับไปเป็น sr225e ได้ไหมโทนเสียง

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

LosInBlue

10/02/2022 15:40:07
116
ผมสามารถปรัปลงสีสัน eq (ที่ใช้ประจำอยู่ทุกวัน) ให้ hd599 เสียงโครตระ สด โครตระ หวาน ไดนามิคดังขึ้นมากๆๆ จนไพเราะเกิน sr225e ได้กว่าไปหลายเท่าตัวได้ครับ

เลยไม่เห็นความจำเป็นต้องปรัป hd599 ให้ได้เสียงแบบ sr225e เลยครับ

ซึ่งท่าจะเอาให้โทนเสียงอย่างเดียวให้ใกล้เคียงกัน เช่น เบส แหลม กลาง ดังพอๆกันน่าจะพอทำได้ครับ เพียงแต่คุณภาพเสียงหูฟังไม่เท่ากัน เอกลักษณ์เสียงก็ต่างกัน ความไพเราะก็ยังต่างกันอยู่ดีครับ (และปรับ eq มากไปเสียงอาจจะแตกเอาด้วยก็ได้)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

นายมั่นคง

10/02/2022 23:17:57
4,282
ต้องบอกว่าซื้อมาแล้วเปลี่ยนเสียงไม่ได้ หรือปรับให้เสียงกลายเป็นคนละโทนไม่ได้ครับ
แต่การใช้ software แล้วเล่นผ่าน Player สามารถทำได้บ้าง แต่เอาเข้าจริงก็ไม่ช่วยให้คาแรคเตอร์เสียงถึงกับเปลี่ยนเช่นกันครับ เป็นเพียงปรุงแต่งเสียงออกไปบ้าง และใส่ความเพี้ยนปนเข้าไปอีกหน่อย 555

และการใช้แอมป์ขยาย หรือจะดัดแปลงแบบมีภาคปรับแต่งทุ้มแหลมก็ไม่ควรทำเท่าไหร่ เพราะไม่ช่วยให้เราถูกใจไปได้ครับ วิธีง่ายที่สุดคือเลือกหูฟังที่ให้เสียงที่เราคิดว่าเราฟังกับมันได้ และใช้มันได้ยาวๆๆครับ ยังไงการเลือกหูฟังที่ตรงใจที่สุดเป็นวิธีที่ดีกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังถ้าคาเเรคเตอร์ไม่ชอบสามารถปรับได้ไหม"