Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เอียบัดสู้ฟูลไซแพงๆได้ไหมครับ

เดเคอา เชฟอีกแล้ว

31/01/2022 22:05:27
พวกเสียงรอบ อาคาร ทิศทาง 
รายละเอียดยิบย่อย 
เอามาดูหนังได้ไหมครับ 
ฟูลไซมันใหญ่ อินเอีย อึดอัด.
เดเคอา สงสัยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

31/01/2022 22:52:43
4,282
สู้ไม่ได้ครับ 555

แต่ Earbud ดีๆ สามารถใช้งานทดแทน Fullsize ได้เลย คือหลายๆตัวคุณภาพเสียงดีมากครับ ได้รายละเอียดที่ดี และมีจุดแข็งคือพกพาง่าย แต่ถ้าเทียบกับ Fullsize แพงเลย ยังคงสู้ไม่ได้ในหลายๆด้านครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

LosInBlue

01/02/2022 11:41:58
116
Earbud ใส่สบายกว่า Fullsize มาก ครับ 555

มีให้เลือกตั้งแต่ถูกๆ ยันหลักหมื่นครับ ตัวหลักหมื่นคุณภาพเสียงใกล้ๆ hd650 เลย น่าลงทุนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ช่วงนี้โด้ไม่ยิงเลย

08/02/2022 14:10:23
มันจะไปสู้ได้อย่างไรละครับขนาดไดร์เวอร์ต่างกันขนาดนั้น นี่พูดในแง่ราคาไม่ต่างกันมากนะ  ไม่ใช่เอาฟลูไซร์หลักร้อยไปเทียบเอียบัดหลักหมื่น ยิ่งอยากได้พวกไดนามิคแล้วยังไงฟลูไซร์ก็กินขาด เชื่อโด้โด้เรียนมา
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

MegaX

11/02/2022 07:32:29
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - LosInBlue

Earbud ใส่สบายกว่า Fullsize มาก ครับ 555

มีให้เลือกตั้งแต่ถูกๆ ยันหลักหมื่นครับ ตัวหลักหมื่นคุณภาพเสียงใกล้ๆ hd650 เลย น่าลงทุนครับ

แนะนำได้ไหมครับเอียบัดตัวไหนเสียงใกล้ hd650 น่าสนใจครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

LosInBlue

11/02/2022 07:51:50
116
Earbud หลักหมื่นขึ้นหลายๆตัว คุณภาพเสียงระดับใกล้เคียงหูฟังแพงๆที่ราคาใกล้เคียงกันเฉยๆครับ  แต่แนวเสียงห่างกันอยู่ครับ บรรยากาศเสียงคล้ายๆเอาลำโพง ไป เทียบหูฟัง ซึ่งอันนึงอาจจะไพเราะ แต่ก็ไม่อิ่มเสียงเต็มเท่า 555

แต่ถ้านับคุณภาพเสียง อย่างเดียวเช่น ความสด ความชัดเจน รายละเอียดเนื้อเสียง รายละเอียดเสียงปลีกย่อย ความไพเราะ ฯลฯ ไม่นับความใหญ่ชิ้นดนตรี บรรยากาศ ก็นับว่าคุณภาพระดับเดียวกันได้หรืออยู่สูงกว่าได้ครับ ซึ่งคุณภาพเสียงนั้นแต่ละค่ายส่วนใหญ่จะทำมา สมราคา ครับ (คือคุณภาพเสียงดีแค่ไหน ก็ขายตามราคาเท่านั้นให้เหมาะสม)

ตอนนี่ผมสนใจ Blox TM9 หรือ Frigga DS1 (ของร้าน brabbit) อยู่ครับ คุณภาพเสียงน่าจะเลย HD650 ไปอีกระดับสองระดับเลยครับ เพียงแต่ก็เหมือนเอา ลำโพง ไปเทียบ หูฟัง  ความอิ่ม และ บรรยากาศ (ที่ทำให้ฟังเพลงแล้วได่อรรถรสขึ้นมากๆๆๆ) ก็ไม่เท่ากันอยู่ดีครับ  เพียงแต่ earbud แพงมากๆๆ ก็จะแลกมากับได้เฉพาะคุณภาพเสียงดีขึ้นไปอีกครับ

(frigga d1 เสียงก็ดีมากคุ้มราคามากๆเลยครับ แต่ไม่มีใครพูดถึงกัน กระแสเงียบ 555)
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เอียบัดสู้ฟูลไซแพงๆได้ไหมครับ"