Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ DAC/Amp USB-C to 3.5mm

สุวิชา

29/01/2022 09:24:16
ขอคำแนะนำหน่อยครับ  
พอดีอยากได้ DAC/Amp USB-C to 3.5mm ครับ จะเอามาใช้งานกับ Ipad Mini 6 มีหูฟัง 3.5mm ที่ชอบอยู่แล้วครับ  
ความต้องการเบื้องต้นคือ 
* ขนาดเล็กให้พกพาไปกับกล่องหูฟังได้เลย 
* ยังใช้งาน Mic และ Control บนสายหูฟังได้ 
* ขอเสียงที่ดีขึ้นกว่าสายแปลง USB-C to 3.5mm ของ Apple ครับ (ใช้ตัวนี้อยู่แล้ว) 
* ไม่ค่อยเน้นเบสเท่าไหร่ครับ (ชอบฟัง live หรือ acoustic เป็นหลักครับ)  
จากที่อ่านๆหามาเองก็เจอประมาณด้านล่างนี้ แต่แนะนำเพิ่มเติมมาได้เลยครับ สะดวกทุกช่วงราคาครับ  
Zorloo Ztella - USB-Type-C to 3.5mm  
Astell&Kern PEE51 USB-C Dual DAC  
TempoTec Sonata HD  
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"ขอคำแนะนำ DAC/Amp USB-C to 3.5mm"