Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ต่อพ่วงอแดพเตอร์หลายอันกับคุณภาพเสียง

Panitan

21/01/2022 00:50:54
7
มีแพลนจะซื้อ DAP ที่มี Output 4.4 balanced แต่ปัญหาคือ สายที่ใช้ประจำตอนนี้เป็นขั้ว 3.5trs กับอแดพเตอร์แปลงที่มีตอนนี้คือ 3.5 female to 2.5 male กับ 2.5 female to 4.4 male ถ้าต่ออแดพเตอร์พร้อมกันทั้งหมดนี่เสียงจะแย่หรือดร็อปลงมากไหมครับ หรือควรหาอแดพเตอร์ 3.5 female to 4.4 male มาใช้แทนไม่ก็ส่งสายไปเปลี่ยนขั้วสายเลยดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

21/01/2022 06:12:28
ใช้ตัวแปลงเสียง drop แน่นอนครับ มากน้อยขึ้นอยู่กับคุณภาพตัวแปลง แต่จะฟังออกหรือไม่นั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง และถ้าใช้งานแบบพกพามันก็อาจจะจุกจิกหน่อย บางครั้งสายขยับไปขยับมาตัวแปลงมันเคลื่อนตำแหน่งไปแค่นิดเดียวเสียงก็ดังแค่ข้างเดียวแล้ว ต้องมาคอยขยับตัวแปลงให้เข้าที่อยู่เรื่อยๆ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Panitan

21/01/2022 19:21:53
7
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ผมว่านะ

ใช้ตัวแปลงเสียง drop แน่นอนครับ มากน้อยขึ้นอยู่กับคุณภาพตัวแปลง แต่จะฟังออกหรือไม่นั้นเป็นอีกเรื่องหนึ่ง และถ้าใช้งานแบบพกพามันก็อาจจะจุกจิกหน่อย บางครั้งสายขยับไปขยับมาตัวแปลงมันเคลื่อนตำแหน่งไปแค่นิดเดียวเสียงก็ดังแค่ข้างเดียวแล้ว ต้องมาคอยขยับตัวแปลงให้เข้าที่อยู่เรื่อยๆ

ขอบคุณครับ ตัดสินใจส่งสายไปเปลี่ยนแจ็คแทน ลองต่อดูมันก็พะรุงพะรังไปจริงๆ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ต่อพ่วงอแดพเตอร์หลายอันกับคุณภาพเสียง"