Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อัลบั้มของ neil young เสียงดีสุด

แยกแยะ

11/01/2022 21:00:48
คือ อัลบั้มไหนครับ
และ เขาใช้ guitar ไรอัดเสียง
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

12/01/2022 22:37:40
4,282
เท่าที่อ่านมา Neil Young ใช้กีตาร์อคูสติกของ Martin ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มี 2 รุ่นครับ คือ Martin D-45 กับ Martin D-28 และอัลบั้มที่บันทึกดีที่สุดมันมีเยอะมากครับ และตัว Neil Young เป็นคนที่พิถีพิถันกับเรื่องคุณภาพเสียงด้วย

จะสังเกตได้ว่าครั้งนึง Neil Young เคยถอดเพลงออกจาก Tidal ทั้งหมด เพียงเพราะ Neil Young รู้สึกว่าคุณภาพเสียงของสตรีมมิ่งบน Tidal ยังทำไม่ได้ตามที่แกต้องการ ซึ่งศิลปินรุ่นเดอะแบบนี้ ผมเชื่อว่าไม่มีเรื่องธุรกิจอะไรอีกแล้ว คือตัดสินด้วยความเป็นติสท์ของตัวเองล้วนๆครับ

อัลบั้มที่ผมฟังแล้วดีใช้ได้ ฟังได้บ่อยๆ มีความเป็นตัวตนของ Neil Young มากที่สุดก็คือ Harvest และ After the gold rush ทั้งนี้ผมไม่นับรวมกับการทำวงกับ The Crazy Hourse นะครับ เพราะอันนั้นเป็นการปลดปล่อยของป๋าเค้าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

12/01/2022 23:35:44
neilyoungถอดเพลงออกจากtidal
เพราะtidalเอาเพลงเค้าไปยำเป็นmqaแล้วupsamplingแถมยังตีมึนอ้างว่าเป็นmasterทั้งที่มันไม่ตรงตามต้นฉบับ
หยิกหู 0
"อัลบั้มของ neil young เสียงดีสุด"