Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Oriveti New Primacy ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ

ชยา

21/12/2021 10:11:41
   มีโอกาศไปลองฟังแล้วรู้สึกประทับใจย่านเสียงที่มันแสดงออกมาแบบไม่ต้องเพ่งก็ได้ยินชัดเจนทุกรายละเอียด แต่ติดตรงที่ว่าเสียงร้องไม่เป็นธรรมชาติอย่างบอกไม่ถูก แต่เสียงย่านอื่นๆประทับใจครับ
   อยากทราบว่าใครเคยมีตัวนี้อยู่แล้ว หรือมีคนยังใช้อยู่ตัวนี้อยู่ เล่าประสบการณ์ให้หายคันทีครับ
   เห็นลดราคาแล้วใจว้าวุ่น แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจที่จะซื้อมาไว้สำรองตัวหลัก 
ตอนเทสใช้ทั้งสายที่มีมาให้กับลองเปลี่ยนสายที่เรามี เสียงทุกอย่างมันชัดขึ้นดีขึ้นมากแต่อย่างว่าคือเสียงร้องที่ที่มันฟังแล้วขัดหูนิดๆ จะว่าเสียงร้องถูกแปลงมาก็ได้ครับ
ครุ่นคิดว่าจะเอาไว้สำรองดีไหม ตอนนี้ราคาดีเหลือเกิน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ผู้ไม่ประสงค์จะเอ่ยนาม

21/12/2021 11:28:11
ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจผมที่หลงซื้อรุ่นนี้มาโดยไม่ได้ลองก่อน อ่านรีวิวจากในบอร์ดนี้แหละ ทุกคนต่างก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่ารุ่นนี้มันสุดยอดมาก คุณภาพเสียงเกินค่าตัวไปเยอะมาก ในระดับราคานี้ไม่มีคู่แข่งที่สู้ได้เลย แต่พอซื้อมาแล้วบอกได้เลยครับว่ามันคือการตัดสินใจผิดพลาดอย่างมหันต์ ปัญหาประการแรกคือเรื่อง fitting ที่ตัว body มันเล็กเกินไป ใส่แล้วชอบมุดเข้าไปในรูหูจนลึกเกินไป ทำให้เสียงเบสหาย เสียงแหลมจัด เสียงกลางไม่เป็นธรรมชาติ เปลี่ยนจุกจนครบทุกแบบที่ให้มาแล้วก็ไม่ช่วยอะไร  จะใส่แบบยัดหูตรงๆ หรือแบบคล้องหูก็ไม่ช่วยอะไร ปัญหาประการที่สองคือ driver flex ครับ เวลาเอาหูฟังยัดเข้าหูทุกครั้งจะมีเสียงดังกร๊อบแกร็บ ดังมากและรำคาญมาก มันคือเสียงของไดรเวอร์แบบไดนามิคที่โดนแรงดันอากาศดูดและดันกลับไปกลับมา สรุปว่าปัญหาจาก body ที่เล็กเกินไปและใส่ยาก ต้องปรับไปปรับมายัดไปยัดมากว่าจะเจอจุดโฟกัส แต่ระหว่างนั้นก็จะต้องทนฟังเสียง driver flex อีก ลอง Google ดูก็เจอคนบ่นเรื่องนี้กันเยอะมาก รุ่นนี้คะแนนเต็ม 10 ผมให้แค่ 0 ในขณะที่พี่น้องฝาแฝดของมันคือรุ่น OH300 ผมให้ 9 เต็ม 10 ขอย้ำว่านี่คือความเห็นส่วนตัวนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ชยา

21/12/2021 13:58:59
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ผู้ไม่ประสงค์จะเอ่ยนาม

ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจผมที่หลงซื้อรุ่นนี้มาโดยไม่ได้ลองก่อน อ่านรีวิวจากในบอร์ดนี้แหละ ทุกคนต่างก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่ารุ่นนี้มันสุดยอดมาก คุณภาพเสียงเกินค่าตัวไปเยอะมาก ในระดับราคานี้ไม่มีคู่แข่งที่สู้ได้เลย แต่พอซื้อมาแล้วบอกได้เลยครับว่ามันคือการตัดสินใจผิดพลาดอย่างมหันต์ ปัญหาประการแรกคือเรื่อง fitting ที่ตัว body มันเล็กเกินไป ใส่แล้วชอบมุดเข้าไปในรูหูจนลึกเกินไป ทำให้เสียงเบสหาย เสียงแหลมจัด เสียงกลางไม่เป็นธรรมชาติ เปลี่ยนจุกจนครบทุกแบบที่ให้มาแล้วก็ไม่ช่วยอะไร  จะใส่แบบยัดหูตรงๆ หรือแบบคล้องหูก็ไม่ช่วยอะไร ปัญหาประการที่สองคือ driver flex ครับ เวลาเอาหูฟังยัดเข้าหูทุกครั้งจะมีเสียงดังกร๊อบแกร็บ ดังมากและรำคาญมาก มันคือเสียงของไดรเวอร์แบบไดนามิคที่โดนแรงดันอากาศดูดและดันกลับไปกลับมา สรุปว่าปัญหาจาก body ที่เล็กเกินไปและใส่ยาก ต้องปรับไปปรับมายัดไปยัดมากว่าจะเจอจุดโฟกัส แต่ระหว่างนั้นก็จะต้องทนฟังเสียง driver flex อีก ลอง Google ดูก็เจอคนบ่นเรื่องนี้กันเยอะมาก รุ่นนี้คะแนนเต็ม 10 ผมให้แค่ 0 ในขณะที่พี่น้องฝาแฝดของมันคือรุ่น OH300 ผมให้ 9 เต็ม 10 ขอย้ำว่านี่คือความเห็นส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณมากครับ ตอนลองหูผมเล็กเลยใส่พอดี เบสเลยมาเต็ม แต่กลางเสียงร้องรับไม่ค่อยได้จริงๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ชยา

21/12/2021 14:02:09
ผมก็พอเดาได้นะว่าทำไมรีวิวเต็ม 10 ไม่หักเลย เพราะมันกว้างทั้งด้านข้าง ด้านลึก เบสดีระดับออกทางนุ่มห่อยๆ แหลมพอดี เสียงเครื่องดนตรีโคตะระชัดมาก แต่กลางคือขนาดเปลี่ยนสายแล้วฟังก็ยังไม่เป็นธรรมชาติอยู่ดี
หยิกหู 0
"Oriveti New Primacy ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ"