Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถ้าฟังเพลงเบา ลำโพงตั้งพื้น ก็ไม่ต้องหาซื้อแอมป์กำลังเยอะๆ ใช่มั่ยครับ

Thanaka

18/12/2021 14:15:02
4
ถ้าฟังเพลงเบา ลำโพงตั้งพื้น ก็ไม่ต้องหาซื้อแอมป์กำลังเยอะๆ ใช่มั่ยครับ
ตอนนี้ใช้ แอมป์ 50w ฟังเบาค่อนข้าง ok กำลังคิดว่าจะ up เกรดระบบ ซื้อแอมป์แยกใหญ่ขึ้น.....หรือไม่จำเป็นครับ

ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

LosInBlue

18/12/2021 14:43:39
116
กำลังเพื่อสำรอง จำเป็นสำหรับ เพลงที่มี Dynamic Swing สูงๆ เสียงขึ้นสูงจะมีพลังไดนามิคดี เสียงสด ฟังแล้วเข้าถึงอารมณ์ดนตรีมากกว่าครับ ถึงแม้จะเปิดเบาก็ตาม

ลองดู spec ลำโพงว่า ใช้กำลังขั้นต่ำ แค่ไหน แล้วซื้อแอมป์กำลังมากๆเพื่อไว้ก็ได้ครับ ถ้าใช้แอมป์กำลังต่ำเกินไปเสียงอาจจะทู่ๆเสียงไม่สดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Acholate

18/12/2021 18:47:59
5
50w ของแต่ล่ะยี่ห้อไม่เหมือนกันนะครับ
50w solid state กับ tube ก็ไม่เหมือนกันเช่นกัน
แล้วต้องดูแนวเพลงที่เปิด ถ้าฟังเพลงแนว soft ๆ ใช้แอมป์กำลังน้อยกว่าเปิดเพลงแนว rock เบสหนักๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ถ้าฟังเพลงเบา ลำโพงตั้งพื้น ก็ไม่ต้องหาซื้อแอมป์กำลังเยอะๆ ใช่มั่ยครับ"